ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีทำให้สาวหลง  (อ่าน 22498 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: วิธีทำให้สาวหลง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 06:30:33 AM »
เมื่อวานมี คลิป ที่เห็นแล้ว เศร้าใจกับสังคมไทยจริงๆครับ  พี่น้อง  นี่ยังไม่รวม ข่าวฆ่ากันตาย รายวัน นะจ๊ะ..ขนาดคนท้องแก่ 7 เดือน มันยังฆ่า ..สาวสวย อึ๋ม..เด็กๆ  ข่มขื่นฆ่า ..ฯลฯ.....เหล่านี้ มันทำให้ สภาพจิตใจของคนในสังคมนี้ ห่อเหี่ยว(ปกต มันก็เหี่ยว แบบไม่ต้องอยู่อยู่  เเร้นนนนน   อิอิ)...ลงไปอย่างเห็นได้ชัด ..โจร เต็มบ้านเต็มเมือง แบบ ว่า ปืนมีใช้กันเเบบง่ายๆ....ขอบอกว่า ..คนที่ดูแลต้องรับผิดชอบในหน้าที่นะครับ...พอมีข่าวมา ก็ไป บีบไxx  ตร ให้หาคนร้าย..โธ่  ..ตร  เองทำงานในหน้าที่ดี มันยังเอารถปาเจโร   มาชน ตาย  ..เฮ้อ   ..แล้วก็บอกว่า ไม่ชำนาญรถคันนี้...เฮ้อ   (เออ รถผิด  อิอิ)...แต่ก็เห็นหลายครั้งที่ ด่าน ตรวจ ของ ตร  .ตั้งกันโดยขาดหลักการ ของความปลอดภัยในการทำงานครับ..ควรจัมีป้าย บอก ก่อน เป็น ระยะ.ๆ.แต่ส่วนมาก เราจะเห็น..โผล่ออกมาจาก โค้ง..งี้...อันตรายครับ...รถมีความเร็ว และคนบังคับ มีสภาพ แปรเปลี่ยนไปตามสภาพเเวดล้อม...จัดระเบียบกันใหม่เถอะครับ..ไม่อยากเห็นความสูญเสียจากการทำงานแบบไม่น่าให้เกิด...ที่พล่ามมานี้ เพราะเห็นการทำงานในภาควิศวกรรมของกลุ่มวิศวกร  แล้ว จึงบอกมาครับ ...ไม่เชื่อถามท่านjubu ดูละกัน..ไม่มีหมวกนิรภัย..ไปไกลๆ เลย   อิอิ
..เเต่คลิปนี้ ยิ่งกว่านั้นคือ ..ไม่มีความปลอดภัยเลยที่น้องหญิงจะนั่งรถไปแบบนั้น..และถ้าน้องหญิงเป็นไรขณะนั่งรถแบบนั้น  ไอ้คนที่ขับนั่นแหละโดนก่อนเลย...ส่วนจะเป็นอะไรตามมาว่ากันไป ..น้าน เห็นแล้วไหมละ..หงายเก๋ง กลิ้งวัด ถนนเลย...งานนี้ น่าจะยาวนะครับ...เเต่ที่เศร้าใจมากๆคือ ..น้ำใจของคนในสังคมนี้ ต่ำลงจริงครับ...น้องหญิงเป็นผู้หญิง ไม่ทราบว่ามีเรื่องอะไรกัน แต่แสดงออกแบบนี้ให้สังคมเห็นเเสดงว่า  สุดๆแล้ว  แต่ไอ้นั่น ก็น่าจะจอดรถ อย่าทำแบบนั้นมัน แล้งน้ำใจที่สุด.. อยากฟังความเห็นท่านอื่นๆเพื่อสร้างสรรสังคมไทยจร้าาาาาา   จบขาว :D :D :D :D :D :D :D
<a href="http://www.youtube.com/v/Exl1n0NyO9M" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/Exl1n0NyO9M</a>

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 30, 2014, 09:10:42 AM »
แต่ก็เห็นหลายครั้งที่ ด่าน ตรวจ ของ ตร  .ตั้งกันโดยขาดหลักการ ของความปลอดภัยในการทำงานครับ..ควรจะมีป้าย บอก ก่อน เป็น ระยะ.ๆ.แต่ส่วนมาก เราจะเห็น..โผล่ออกมาจาก โค้ง..งี้...อันตรายครับ...
----------------------------------
เห็นด้วยกับท่านอินทะเนียร์น้อยครับ
การตั้งด่านของตำรวจก็เป็นสิ่งที่ดีครับ
อย่างน้อยก็ช่วยกรองพวกเมาแล้วขับได้บ้าง (หรือเปล่า ?)
แต่ก็อย่างที่ท่านอินทะเนียร์น้อยว่ามาแหละครับ
การเลือกจุดตั้งด่านก็ควรจะดูฮวงจุ้ยกันบ้าง

ไม่ต้องไปปรึกษาซินแสที่ไหนหรอกครับ งานนี้ปรึกษาวิศวกรได้
ฮวงจุ้ยที่ไม่ดีในการตั้งด่าน เช่น
ทางโค้ง (รถแหกโค้งมา ท่านเจ้าหน้าที่ก็จะซวยไป)
หรือคนขับพ้นจากโค้งแล้วเห็นด่าน แตะเบรกกระทันหัน ก็ตามหลักฟิสิกส์ในขณะที่กำลังมีแรงสู่จุดศูนย์กลางแล้ววัตถุหยุดกระทันหัน มันจะเกิดอะไรขึ้น

ทางลาดลงจากสะพานหรือลงจากทางด่วน (รถมันมาเร็ว แล้วจะเบรกไม่ทัน)
ใกล้สะพานหรือทางแยก มากเกินไป ฯลฯ

หน่วยงานราชการใดที่พอรู้เรื่องพวกนี้
ช่วยไปสะกิดหรือแนะนำท่านเจ้าหน้าที่ตำรวจด้วยครับ
หรือพึ่งอาจารย์มหาลัย ช่วยออกมาพูดกันหน่อย
ไม่อยากให้เกิดการสูญเสีย ทั้งเจ้าหน้าที่หรือว่าคนใช้รถใช้ถนน
ทุกชีวิตมีค่าครับ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 08:01:18 AM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์
จริงอย่างที่ท่านว่ามาครับ...ขอฝากความห่วงใยไปถึง ท่านผู้ใหญ่ใน สนช ตร  ด้วยเถอาะครับ...ให้ยกขบวนการการทำงาน ตั้งค่าน ทั่วประเทศเข้าในโหมดความปลอดภัยได้แล้วครับ...เชื่อว่า ตร จร  จะมองข้ามข้อนี้ไปจริงๆครับ  ..ส่วนมากมีความคิดว่า ..เราเป็นเจ้าหน้าที่..คนขับรถต้องระวังและเกรงกลัวเอง..นั่นเป็นการคิดในกลุ่มเองครับ...เราจะเห็นข่าว การเสียชีวิตของ ตร จร ตั้งด่าน ไปไม่รู้กี่รายแล้ว และก็เกิดขึ้นอีกเเบซ้ำซาก  คือ ไม่มีใครคิดเเก้ไขเลย ปล่อยให้ ตร ที่มีหน้าที่คิดกันขึ้นมาเองตามสภาพ ขาดหลักการทางวิชาการ อย่างท่าน อดุลย์ ว่ามาแหละ..ตั้งด่าน ทางลง สะพาน งี้   เอาอะไรกันละจ๊ะ...กฏจราจร ที่ท่านเอามสอบใบขับขี่ มีครับ ห้ามจอดรดบนสะพาน ห้ามแซงรถบนสะพาน  แล้วนี่มันอะไร..น่าเสียดายจริงๆ  ..งานนี้ รตต เสียเสียวิต ด้วย ..ตายแบบไม่เกิดครับ...สามศพ  ..คงนั่งในที่เต็นท์ ริมทางที่ตั้งด่านเเหละ..ไอ้นี่..ฟาดเลย รวด...ปิดจ๊อบ...ถุงนิรภัย ทำงานอย่างมีประสิธิภาพ ฝีมีวิศวกร ช่วยชีวิตคนขับ  ตามการออกแบบ  แต่ไม่ช่วยชีวิต คนที่รถชน  เพราะออกเเบไว้สำหรับชนสิ่งของ  แต่ไอ้เวรนี่เอาขับชนคน...นั่นคือ มันรถมันคงจะมาเร็ว โดยคนขับไม่ทราบว่า ข้างหน้ามี ด่าน..นั่นไง...ป้ายเตือน ระยะไกลไม่มี...ผิดหลักความปลอดภัยพื้นฐานแล้ว...แล้วป้ายจราจร ต่างตามถนน ติดไว้ทำสากกระเบือ อะไรถ้าป้ายเตือนไม่มีประโยชน์ ..เช่น ป้ายบอกความเร็ว เข้า ทางโค้ง...30KM/h..ไม่รู้บอกรถรุ่นไหน(อีแต๋น..อะ...อีแต๋น ความเร็วสูงสุดของมันคือ 15KM/h..บอกรุ่นสูตร1จร้าาาา..สูตร พี่อนันต์ นะสิ   อิอิ)...เศร้าครับ  หวังว่าคงจะได้ยินเสียง ของวิศวกร ตัวน้อยผู้สร้างเครื่องจักร บ้างนะครับ ท่าน ตร ชั้นผู้ใหญ่ที่มีอำนาจ สั่งการ ..ขออนิสงค์ แห่งการเข้าใจนี้ของท่านจง ...เป็น... รอดตายเพราะพี่ให้    นะจ๊ะ   อิอิ
..มาที่น้องหญิง ที่นั่งรถแบบพิศดาร...พี่อินทะเนียร์น้อย..ขอมอบเพลงนี้ให้เป็นกำลังใจ  ..น้องเกิดมาลำบาก เรามีพ่อมีเเม่..อย่าไปสนใจเลย ไอ้เวรแบบนี้..ไม่มีมันเราก็ไม่ตาย..มาทางนี้เลยน้อง..ที่นี่ หล่อและใจดี เป็นกระบุง...ขอมอบเพลง พี่ไมค์..ถึงแม้นมันจะคิดว่า บ้านนอก  แต่ ..แล้ว สุดท้ายอยู่ที่ความสบายใจกันทุกคนครับ  ..นี่คือความสูขที่แท้จริง  ครับน้องหญิง...จบข่าว :D :D :D :D :D :D

<a href="http://www.youtube.com/v/W4DpoNgYas0" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/W4DpoNgYas0</a>

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 06:22:31 AM »
ว่าเรื่องการ.การตั้งด่านแล้วเกิดเหตุกับ ตร นี่ ..มีข่าวมาเป็นระยะๆ  จริงๆ...อันที่จริงแล้วจำได้ว่า เมื่อไม่กี่ปี มานี้  รถลงสะพานแถวๆตลิ่งชัน ถนนตัดใหม่นะ  ก็เสย หมวดไปเป็นศพมาแล้วจากการตั้งค่านในที่ไม่น่าจะไปตั้ง..นั่นคนขับมันบอกเบรคไม่ทัน..จะไปทันกะผีอะไร  พอลงสะพาน(สะพานโค้ง)มันจะมองไม่เห็นรถคันหน้ามาจ๊ะ..เลยหักหลบ กวดด่านไปเรียบร้อย..เน่าไปหายศพ...นี่ก็ใกล้ๆกันแหละ..แถวๆศาลายา กับ ตลิ่งชัน...แสดงให้เห็นว่าการทำงานของ ตร  ขาดหลักความปลอดภัย และไม่มีคนมากำหนด คือเข้าใจว่า จะตั้งด่านก็ขออนญาต ผู้บังคับบัญชาตามลำดับระเรียบปฏิบัติ..ลากป้ายติดไฟมาวาง กรวยส้ม ..เเค่นั้น...มี ตร  ยืนเป็น ดักหน้าดักหลัง..เป็นเสร็จพิธี...เฮ้อ    ขอเสนอเเนะให้ เบื้องบนที่เกี่ยวข้อง ไปปรึกษา ..หน่วยงานที่เกี่ยวข้องกับขบวนการปลอดภัยในการทำงาน ก้อ อยู่แถวๆๆนั้นเเหละ ตลิ่งชัน ..เเลดูจะเป็นของกระทรวงเเรงงานครับ..นั่นแหละมืออาชีพเเหละ...เพราะลำพังจะให้ ชั้นผู้น้อยคิดเอง ยากครับ  แค่คิดวิธีประชาสัมพันธ์กกฏจราจรให้ผู้ขับขี่ที่ทำผิด ก็ยาอยู่แล้ว..เอาแฟ้มบังมั่ง.(แดด).เอามือล้วงสอนคนขับ..เข้าไปยืนเทียบประตูหน้า เพื่อความอุ่นใจได้ใกล้ชิด ตร  อิอิ  ..หลบมุมกล้อง cctv เพื่อไม่ให้รบกวนข้อมูลภาพเข้าศูนย์ควบคุม   ..กลุ้ม   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล หวังว่าความหวังดีจาก กลุ่มช่างและวิศวกร จะไปเป็นส่วนหนึ่งของการทำงาน ของ ตร ที่น่ารักนะครับ  อิอิ
<a href="http://www.youtube.com/v/0kurDEb9gmM" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/0kurDEb9gmM</a>

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2014, 07:52:18 AM »

ข่าว จาก นสพ  บ้านเมือง.....อันนี้ ต้องขอปรบมือให้กับ ตร  ...สุดยอด   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D
ปล  แหม่..ขับรถไปให้มันอึ๊บ และเชิดรถไปเลย...พิษของการใช FB..กลุ้ม

ภัยแชต โจรแสบลวงข่มขืน  เฟซบุ๊คปลอมเป็นนักศึกษา

หลอกเหยื่อมาหาชิงรถแถม แฉ3หนุ่มประวัติชั่วโชกโชน

อีกแล้วภัยแชตไลน์ นศ.สาวเสียท่าถูกหนุ่มหลอกไลน์คุยจนตายใจ หลงเชื่อมาหาถึงห้องเลยถูกบังคับข่มขืน ก่อนเชิดทั้งรถและทรัพย์สิน ตร.ตามลากคอได้ยกแก๊ง 3 คน แฉประวัติสุดแสบมีหมายจับหลายพื้นที่ ทั้งลักทรัพย์และข่มขืนเด็ก สอบสวนสารภาพปลอมเป็นนักศึกษาหรือ จนท.ในมหาวิทยาลัย อาศัยจังหวะ นศ.เผลอลักทรัพย์สินต่างๆ ไปขาย นำเงินไปเที่ยวเตร่ เสพยาบ้า

เมื่อเวลา 10.00 น. วันที่ 2 พ.ค.57 ที่ สภ.เมืองนนทบุรี สาขารัตนาธิเบศร์ พล.ต.ต.ธนายุตม์ วุฒิจรัสธำรงค์ ผบก.ภ.จว.นนทบุรี พ.ต.อ.ณัฐพล ศุกระศร รอง ผบก.ภ.จว.นนทบุรี พ.ต.อ.ไตรรงค์ ผิวพรรณ รอง ผบก.ภ.จว.นนทบุรี พ.ต.อ.สมพล วงษ์ศรีสุนทร ผกก.สภ.เมืองนนทบุรี พ.ต.ต.วัชรพงษ์ สิทธิรุ่งโรจน์ สว.สส. พร้อมกำลังเจ้าหน้าที่ชุดสืบสวนร่วมกันแถลงข่าวจับกุม นายคมกริช ขุนวิเศษ อายุ 42 ปี อยู่บ้านเลขที่ 69/3 หมู่ 6 ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี ตามหมายจับของศาลจังหวัดนนทบุรี ลงวันที่ 30 เม.ย.57 โดยกล่าวหาว่าชิงทรัพย์ในเวลากลางคืนโดยมีอาวุธ ข่มขืนกระทำชำเราและมียาเสพติดให้โทษประเภท 1 ยาบ้าไว้ในความครอบครองโดยผิดกฎหมาย นายวรวุฒิ หรือวุฒิ สุขศรี อายุ 32 ปี อยู่บ้านเลขที่ 19/61 ซอยพหลโยธิน 54/1 แยก 6-12 แขวงคลองถนน เขตสายไหม กรุงเทพฯ และนายชูเกียรติ หรือบอล ดวงแก้ว อายุ 24 ปี อยู่บ้านเลขที่ 126 ถนนพหลโยธิน แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน กรุงเทพฯ โดยกล่าวหาว่าร่วมกันรับซื้อของโจร พร้อมของกลางรถยนต์ฮอนด้า ซิตี้ สีขาว ทะเบียน ศว 6250 กรุงเทพฯ โทรศัพท์มือถือยี่ห้อต่างๆ กระเป๋าสะพายแบบผู้หญิง กระเป๋าเงิน นาฬิกาข้อมือ กุญแจรถยนต์ แว่นตารวมกว่า 50 รายการ

พล.ต.ต.ธนายุตม์ กล่าวว่า เมื่อวันที่ 29 เม.ย.ที่ผ่านมา เจ้าหน้าที่ตำรวจได้รับแจ้งจาก น.ส.นก (นามสมมุติ) อายุ 22 ปี นักศึกษามหา’ลัยแห่งหนึ่งในกรุงเทพฯ ว่า ได้ถูกคนร้ายล่อลวงพูดคุยผ่านไลน์ ว่าเป็นนักศึกษามหา’ลัยเดียวกับตนเอง และเป็นนักศึกษารุ่นพี่ที่เรียนจบไปแล้วเข้ามาตีสนิทพูดคุยก่อนจะนัดให้ออกมากินข้าวด้วย โดยนัดเจอกันที่บริเวณตึกปวีณาแมนชั่น ซอยวัดบัวขวัญ ต.บางกระสอ อ.เมือง จ.นนทบุรี โดย น.ส.นก ได้ขับรถยนต์ฮอนด้า ซิตี้ สีขาว ทะเบียน ศว 6250 กรุงเทพฯ ของตนเองมา เมื่อมาถึงก็พบกับนายคมกริช ผู้ต้องหาได้มายืนรออยู่ก่อนแล้ว โดยนายคมกริช ได้ออกอุบายหลอก น.ส.นก ว่าลืมของไว้บนห้องพักเลขที่ 307 ชั้น 3 ของตึกดังกล่าวซึ่งเป็นห้องของนายคมกริช เปิดพักเอาไว้ เมื่อ น.ส.นกหลงเชื่อเดินตามขึ้นไปถึงห้องพักก็ถูกนายคมกริช ใช้อาวุธมีดจี้บังคับข่มขืนกระทำชำเราจนสำเร็จความใคร่ก่อนจะชิงทรัพย์เอารถยนต์ขับหลบหนีไป

พล.ต.ต.ธนายุตม์ กล่าวว่า ตำรวจได้ทำการตรวจสอบประวัตินายคมกริช พบว่าเป็นผู้ต้องหาหลบหนีหมายจับของ สน.ปทุมวัน ข้อหาร่วมกันลักทรัพย์ หมายจับของ สน.ประชาชื่น ข้อหาลักทรัพย์ หมายจับของ สภ.บางพลี ข้อหาลักทรัพย์ หมายจับของ สน.ลาดพร้าว ข้อหาข่มขืนกระทำชำเราผู้อื่นโดยการขู่เข็ญ หมายจับของ สภ.ปากเกร็ด ข้อหาพรากผู้เยาว์อายุกว่า 15 ปีแต่ไม่เกิน 18 ปี เจ้าหน้าที่ตำรวจชุดสืบสวนจึงกระจายกำลังกันหาข่าวจนทราบว่า นายคมกริช ได้หลบหนีซ่อนตัวอยู่ที่ห้องพักเลขที่ 322 ชั้น 3 โรงแรมรีเจนท์ ซอยงามวงศ์วาน 9 ถนนงามวงศ์วาน ต.บางกระสอ อ.เมือง จ.นนทบุรี จึงเข้าทำการจับกุมตัว จากการตรวจค้นภายในห้องพักพบของกลางที่นายคมกริชตระเวนโจรกรรมมาเป็นจำนวนมาก จึงควบคุมตัวกลับมาสอบสวนต่อที่ สภ.เมืองนนทบุรี

พล.ต.ต.ธนายุตม์ กล่าวอีกว่า นายคมกริช ให้การรับสารภาพตลอดข้อกล่าวหาว่าเป็นผู้ที่ลงมือข่มขืน น.ส.นก จริง และนำรถยนต์ของผู้เสียหายไปขายต่อให้กับนายวรวุฒิ และนายชูเกียรติในราคา 30,000 บาท โดยตนจะทำทีปลอมเป็นนักศึกษาและเจ้าหน้าที่ของมหาวิทยาลัยต่างๆ และเมื่อสบโอกาสที่นักศึกษาเผลอวางทรัพย์สินไว้ในห้องเรียนก็จะเข้าไปลักทรัพย์สินหรือของมีค่าหลบหนีไป ก่อนจะนำทรัพย์สินที่ได้ไปขายต่ออีกที ซึ่งเมื่อได้เงินมาแล้วก็จะนำไปซื้อยาเสพติดและเที่ยวเตร่ โดยทำมาแล้วนับครั้งไม่ถ้วนในหลายท้องที่

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 05:39:09 AM »

ภาพข่าว จาก นสพ เดลินิวส์....ดูแล้วไม่ทราบ จะหลงใครกันแน่ครับ  พี่น้อง....เท่าที่ติดตามข่าวเรื่องเเปลงโฉม มานี่ ไม่มีใครเก่งเกิน พี่หลี  จริงครับ...นี่ก็ อีกกรณีหนึ่งของความสามารถ  ของหมอหลี....สุดยอดจริงๆครับ....นี่ถ้าไม่เห็นภาพเก่าละก้อ...สุดจะโรแม้นนะครับ  อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D
ปล  อันนี้ ไม่ต้องพึ่งกลไกเหมือนหุ่นยนต์นะครับ  เพียงปรับผิวเท่านั้น ใช้ได้เลยยยยยย  อิอิ