ผู้เขียน หัวข้อ: คอร์รัปชั่นจะหมดไปจากประเทศ...???  (อ่าน 147995 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: คอร์รัปชั่นจะหมดไปจากประเทศ...???
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 08:40:29 AM »
เอาไงดีกับพวกนี้....ขอวิงวอน เจ้าป่าเจ้าเขาที่ดูเเลพวกเรามานัยร้อยๆๆปี ....ดลใจให้มันคิดใหม่ ทำใหม่  ด้วยจร้าาาาา    ...สโแกนนี้ คุ้นๆนะครับ พี่น้อง..ได้ข่าวว่า เจ้าตำหรับ จะมาแล้ว  เร็วๆนี้  ..เดี๋ยวสวย   จบข่าว :D :D :D :D
ปล ..เอาไงกับพวกนี้..เขื่อนมา ป่าหมด   เฮ้อ
......ก็เห็นอยู่แล้ว ..ว่าทำไรอยู่..
.....ย้ายบ้านหรอ...เป่า   อิอิ

Re: คอร์รัปชั่นจะหมดไปจากประเทศ...???
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 06:48:35 AM »
ดีใจกับหลายท่าน วันนี้ เป็นวันแรก ที่ไม่ต้องไปทำงานโดยไม่ต้องลา...ถึงเวลาพักผ่อนซะที....ขอให้สนุกกับชีวิตหลัง เกษียณกันทุกท่านนะจร้าาาาาา.....ท่านที่ยังไม่ถึงเวลา ก็ ขอให้สนุกกับการทำงานเช่นกันครับ  (สู้เพื่อน้อง หนู... ว้าว)(อย่าคอรับชั่น ก็เเล้วกันนะเดี๋ยวจะไปไม่ถึงวันนี้ เหมือนผู้อาวุโสของเรา  อิอิ)  จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล ...ไม่ต้องรอถึงวันเกษียณ หรอก ลูก เดี๋ยวก็ไปแล้ว  ..เล่นน้ำใหสบายใจนะ ก่อนที่จะไมีน้ำให้เล่น แต่อย่าเอาอย่าง พี่ฮิปโปละกัน ..ผีทะเลอะไร ..เล่นซะจน สมาชิกไม่กล้ามาตอบกระทู้เลย  อิอิ
...ที่พึ่งสุดท้าย  ..เมื่อป่าหมด  เฮ้อ
..ไปด้วตัว  อิอิ

วิจารณ์ถล่ม! คนค้นฅนตอน "ศศิน" เจอระงับออกอากาศ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2013, 06:50:57 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 10:16:35 AM »
ถ้าไม่มีป่า..อีกหน่อยคงหาดูพี่เสือตัวเป็นยากจะครับ..ต้องเขียนรูปใส่พุ่งเเล้วเสือเดินได้แบบนี้(ตัวทางขวามือ น่าเกลียดซะไม่  ไม่น่ารักเลย   อิอิ)   ....
..เขื่อนเเม่วงก์ ตามข่าวแล้ว  ..น่าจะยากครับ เพราะเกิดการต่อต้านมาก  ยิ่งเข้าเดือนนี้ เป็นเดือนของคนเก่ง คนดัง ซะด้วย  ...คนเดือนตุลา...เเรงครับขอบอก....ขอให้กำลังใจสำหรับคนที่คิดถึงส่วนรวมของสังคมนี้ครับ....
ขอนำเพลงเพราะๆของ ..ใครดูเอาเองมาฝากครับ(สำหรับท่าน ที่ เกษียณ แล้ว ก็ฟังกับ น้องเหี่ยว เพลินๆนะครับ  สุดยอด)...จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล มีแฟชั่นเมืองนอก มาฝากด้วย...อิอิ(ไม่เหี่ยวอย่างที่บ้านเนาะ   อิอิ)
...ขอแก้ข่าว..น้องแรดนะครับ ไม่ใช่ฮิปโป..เฮ้อ  เห็นโพสท่าแล้ว..สับสน รัญจวนใจ..จุงเบย   อิอิ(ตามนโยบายของ ฯพณฯ  ไง...เย๊ย  )

[Live]รักเดียว - พงษ์สิทธิ์ คำภีร์ 25 ปี มีหวัง

[Live]แกเพื่อนฉัน - พงษ์สิทธิ์ คำภีร์ 25 ปี มีหวัง

Black Sabbath-Paranoid [HD]

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 09:44:25 PM »
รอติดตามผล เช่นกัน สำหรับ คดีนี้

--------------------------------------------------------------------------
คำพิพากษามหากาพย์ "ทุจริต SP2 ครุภัณฑ์อาชีวะ"

"จาตุรนต์" นัดชี้ชะตา "ศศิธารา" สัปดาห์นี้ คดีมหากาพย์ "ทุจริต SP2 ครุภัณฑ์อาชีวะ"
      นายอภิชาติ จีระวุฒิ เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (กพฐ.) ในฐานะประธานคณะกรรมการสอบสวนวินัยอย่างร้ายแรง น.ส.ศศิธารา พิชัยชาญณรงค์ เลขาธิการสภาการศึกษา อดีตเลขาธิการคณะกรรมการการอาชีวศึกษา (กอศ.) และนายภูมิพิชญ์ วโรดมรุจิรานนท์ ผอ.สำนักอำนวยการ รักษาการตำแหน่งที่ปรึกษาด้านมาตรฐานอาชีวศึกษาธุรกิจและบริการ สำนักงานคณะกรรมการการอาชีวศึกษา (สอศ.) กรณีเอกสารการจัดซื้อจัดจ้างครุภัณฑ์อาชีวศึกษา โครงการภายใต้แผนฟื้นฟูเศรษฐกิจ ระยะที่ 2 (SP2) : ไทยเข้มแข็ง 2555 สูญหายและส่อว่าจะเกิดความไม่โปร่งใสในการจัดซื้อจัดจ้างครุภัณฑ์โครงการดังกล่าว เปิดเผยว่า
      ตามที่ น.ส.ศศิธารา และนายภูมิพิชญ์ ได้จัดส่งเอกสารเพิ่มเติมเพื่อแก้ข้อกล่าวหา ให้คณะกรรมการสอบสวนฯ พิจารณาตั้งแต่วันที่ 12 ก.ย.56 ที่ผ่านมานั้น ขณะนี้คณะกรรมการสอบสวนฯ ได้สรุปผลการสอบสวนและเสนอให้นายจาตุรนต์ ฉายแสง รมว.ศึกษาธิการ พิจารณาแล้วตั้งแต่วันที่ 27 ก.ย.56 ส่วนผลการสอบสวนนั้นคงไม่สามารถบอกได้ โดยจากนี้ต้องรอผลการตัดสินของ รมว.ศึกษาธิการ ซึ่งคงจะพิจารณาตามข้อสรุปของคณะกรรมการฯ ประกอบกับหลักฐานที่ผู้ถูกกล่าวหาได้ชี้แจงมา
      นายอภิชาติ ยังกล่าวถึงความคืบหน้ากรณีการสอบสวนวินัยอย่างร้ายแรงข้าราชการ สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.) ศธ. จำนวน 8 ราย กรณีที่มีความจำเป็นเหตุพิเศษ ว 12 ฐานกระทำผิดระเบียบสำนักนายกรัฐมนตรี ว่า ด้วยการรักษาความลับของราชการ ได้แก่ นายชินภัทร ภูมิรัตน อดีตเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (กพฐ.), นายอนันต์ ระงับทุก ผู้ตรวจราชการ ศธ. อดีตรองเลขาธิการ กพฐ., นายไกร เกษทัน ผอ.สำนักติดตามและประเมินผล สพฐ. อดีต ผอ.สำนักพัฒนาระบบบริหารงานบุคคลและนิติการ สพฐ. และคณะกรรมการตรวจรับข้อสอบจำนวน 5 ราย รวมทั้งหมด 8 ราย ว่าตามที่คณะกรรมการสอบสวนฯ ได้จัดทำ สว.2 เพื่อแจ้งข้อกล่าวหา และผู้ถูกกล่าวหาได้รับทราบข้อกล่าวหาแล้วนั้น
     ขณะนี้มีเพียง นายชินภัทร คนเดียวที่ส่งเอกสารมาให้ทางคณะกรรมการพิจารณา ส่วนที่เหลือคณะกรรมการสอบสวนยังไม่ได้รับเอกสาร โดยเร็วๆ นี้ทางคณะกรรมการสอบสวนฯ จะนัดหารือ เพื่อพิจารณาเอกสารหลักฐานที่ทางผู้ถูกกล่าวหาส่งมาต่อไป
     นายจาตุรนต์ กล่าวว่า ตนได้รับรายงานสรุปผลการสอบสวนกรณี น.ส.ศศิธารา และนายภูมิพิชญ์ แล้ว และภายในสัปดาห์นี้จะรับฟังความเห็นจากผู้ที่มีความรู้เรื่องกระบวนการสอบสวน เพื่อทำความเข้าใจเรื่องกระบวนการสอบสวน รวมถึงหารือกับผู้เชี่ยวชาญด้านกฎหมาย เพื่อดูขอบเขตอำนาจหน้าที่ในของ รมว.ศึกษาธิการ ในการตัดสินเรื่องดังกล่าว ส่วนจะสามารถตัดสินความผิดของผู้ถูกกล่าวหาได้ทันทีหรือไม่นั้น ยังไม่สามารถตอบได้
     ต่อข้อถามถึงกระแสข่าวว่าโทษของ น.ส.ศศิธารา อาจถึงขั้นไล่ออก ปลดออกนั้น นายจาตุรนต์ กล่าวว่า เรื่องนี้ยังถือว่าเป็นความลับทางราชการ

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 10:01:55 PM »
ขอขอบคุณ ท่านssuebsak ที่นำเื่องนี้ มาเล่าสู่กันฟัง  อันที่จริงแล้ว เห็นใจ ข้าราชการมากๆครับ เพราะบางหน่วยงาน พวกจัญไรที่มา ตาม กม ที่ให้ อำนาจมาควบคุมดูแล โดยพวก อีแร้งเหล่านี้ ไม่คิดถึงใคร นอกจากตัวเองและพวกพ้อง...สงสารข้านาชการที่มีคุณภาพตั้งใจทำงาน เงินเดือนน้อย หวังมีเงินเลี้ยงดูยามแก่เฒ่า  สู่อุตสาห์ ..มีน้อยกินน้อย(บางน ก็ยังมีมีมีน้อยอีก น่าเห็นใจ ใจ อิอิ)...มีเพื่อหลายคนมาเล่าให้ฟัง ทำงานเป็น ปลัด อบต  แต่ นายก อบต ที่เป็นหัวหน้างาน (แหม่เลีบนแบบ กันดีจริงๆๆ  อิอิ)  หรือ นสพ มักเรียกว่า นายกเล็ก...แหม่เทห์ไม่เบา  อิอิ   ...เพื่อนบอกว่า ..ข้าจะอ้วกแตก พวก เจ้านายขี้กากพวกนี้จริงๆ..สวน เออ อ็งเคยเห็นขี้กากมันเหรอ  อิอิ..เป่า ข้าเดาเพราะมัน โกหก ชาวบ้านไปทั่ว ยกมือไหว้ตลอด(ซ้อมไว้ ตอนมัดตราสัง โว้ย  อิอิ)...บางที่มันตั้งพวกมันเองที่เคยเป็นคณะเเสดงจำอวดมาคุม การศึกษาว๋ะ...เฮ้อ  การศึกษาเด็กไทย สู่ AEC  กลุ้ม  (หาดูเอาเอง แถวใกล้นี้เเหละ มันว่างั้น  ..เออ ยัง นึกไม่ออกเหมือนกัน  อิอิ) ....
ดังนั้นเรื่องนี้ ..ขอให้กำลังใจ ข้าการผู้สื่อสัตย์ ครับ ขอให้ท่าน รอดปลอดภัยจาก ฝูงอีแร้ง และขอให้พวกที่ มัน โกงกิน เงินภาษีประชาชน จงพินาศ 
.งขอนำภาพจาก นสพ เเนวหน้า มาให้ ชม นึกไม่ออก ว่า...อาการ ดิ้นพล่านๆ มันเป็น อย่างไร...หลายคนบอกว่าชอบ ..รัญจวนใจ ดีแท้  ..เจริญพร   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D
ปล สู้ครับ ท่าน  ....แบบ 55 ล  จร้าาาาาาา  อิอิ

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 08:16:44 AM »
เรื่องแบบนี้มีสองประเด็น
1. ข้าราชการทำเอง
2. นักการเมืองสั่ง แบบที่แถวบ้านๆ ก็เจอกันเยอะใน อบต. หยั่งที่ท่านอินทะเนียร์น้อยเล่ามา เจอกันเกลื่อนมาก
อบต.บางแห่งเข้ามาแล้ว มันกินกันทุกเม็ดทุกดอก กระดาษ น้ำมัน ล้อรถยนต์ มันกินได้หมด
เป็นสิ่งมีชีวิตไฟลั่มพิเศษที่นักวิทยาศาสตร์ยังไม่สามารถจัดหมวดหมู่ได้
แต่เพื่อนผมจัดให้มันอยู่ในตระกูลเดียวกันกับพวกตะกวด หรือแถวบ้านผมเรียกว่าแลน ชาวเมืองกรุงเรียกว่าเหี้.....
อีกอย่างกรณีนักการเมืองสั่ง คือ พวกนักกินเมืองระดับชาติ พวกนี้เมื่อเทียบกันแล้ว อบต.จะดูเหมือนเด็กอนุบาลไปทันที
เพราะมารดา (แม่...) กินกันคำใหญ่มาก จัดเป็นพ่อของอภิมหาตะกวด อีกทีหนึ่ง
Superphylum ซากตะกวด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2013, 08:47:40 AM โดย adulmr »

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 08:21:35 AM »
อ้าว แล้ว ประชา นั่นน่ะ
ก็เค้าวิ่งแจ้นหางจุกตูดหนีศาล ไม่ไปฟังคำพิพากษา
แล้วหยั่งงี้กฎหมายเปิดช่องให้อุทธรณ์ได้เหรอครับ

เท่าที่ทราบมา หลังจากศาลตัดสิน ก็ต้องรับโทษตามศาลสั่ง หรือไม่ก็ประกันตัวออกมา
แล้วถึงจะไปยื่นอุทธรณ์
แต่อันนี้ มันเล่นหนีศาลไปตั้งหลักนอกประเทศ
แล้วยังจะมีหน้ามาอุทธรณ์กันอีกเรอะ
หยั่งงี้แถวบ้านผมเค้าเรียกว่า หน้าด้าน

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 09:33:30 AM »
ได้ข่าว เดือนนี้ บางกลุ่ม หมดความอดทนแล้วครับ ท่าน อดุลย์ ....รอดูอยู่เหมือนกัน ว่าจะมีอะไรในก่อไผ่ อะเป่า...เห็นบอกว่า 8 จะเป็น นัดล้างตา ..นี่10 เเล้ว...อีกไม่นานก็. 13..วันตำรวจไทย...อาจมี ..พี่ให้มาก็ได้ เย๊ย   อิอิ  ..สู้ๆๆ  จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล ขอนำ เพลงมาร์ท ..ผู้กล้ามาให้ฟัง ..ถึงท่าที่เป็น ตำรวจเก่า ที่อยู่ ตปท  ด้วยนะครับ ..รีบกลับมาไวๆๆ ครับ  ...เฮ้อ

เพลงมาร์ทตำรวจ V สน บางรัก

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 08:08:11 PM »
กินแบบเดิม....หัดขึ้นบกบางสิจ๊ะ ..พี่หลาม   อิอิ (ขึ้นมาเสร็จ...ซ้งเทียนดัดจร้าาา  ..อิอิ)    จบข่าว :D :D :D :D
ปล ขอแสดงความยินดีที่ ท่าน สารวัตร ออกจาก รพ  แล้ว...คนดีผีไม่คุ้ม(ไปไกลๆเลย ผี อะ  อิอิ)..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2013, 08:12:16 PM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 07:11:40 AM »
เรียกว่า ...กินกันแบบเอื้ออาทร...จร้าาาา   อยู่แล้วรวย...พวกที่อยู่เหลือคxxย...ว่าไปตามถนัดจริงเป่า ครับ ป๋า...จร้าาา  จบข่าว :D :D :D
ปล ภาพจาก นสพ บางกอกโพส
   ถามใคร มั่งละ..อยากรู้..เสาไฟ  ..อ๋อเหรอ  อิอิ...เห็นรอยย้อนเเล้ว  กลุ้ม  เฮ้อ...

โพลเห็นด้วยปูมอบบรรหารเดินหน้าปฏิรูปฯ

ดุสิตโพล เผย ประชาชนเห็นด้วย นายกฯ มอบบรรหาร เดินหน้าปฏิรูปประเทศไทย  แนะพัฒนาพลเมืองในระบอบปชต

เซียมหล่อตือ คาราบาว YouTube

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 09:15:58 AM »
มาพูดถึงคอรัปชั่นอีกแบบที่ผมได้เขียนไว้
คือ เป็นประเภทข้าราชการทำเอง
เยอะจัดจริงๆครับ น่าเป็นห่วงประเทศไทย
ที่เจอจังๆ ข้าราชการที่เรียกว่าตัวใหญ่ที่สุดในจังหวัด
งาบกันทุกอณู
ไม่ได้ใส่ร้าย แต่เจอมาจริงๆ

และได้สอบถามกับเพื่อนที่อยู่จังหวัดอื่น ผลคือเน่าพอกัน
ผู้ใหญ่ที่ผมรู้จักท่านหนึ่งพูดถึงพวกนี้ไว้ว่า
เค้าให้มันมาปกครองดูแลจังหวัด แต่มันมาทำตัวเป็นหัวหน้าโจรงาบงบประมาณซะพุงปลิ้น หยั่งงี้ก็สวัสดีประเทศไทย

หากเพื่อนของท่านอินทะเนียร์น้อยที่เป็นปลัด อบต. ได้มาเจอมหกรรมแบบนี้
เทียบกับนายก อบต.นั่นแล้ว จะกลายเป็นเด็กทารกไปเลย
เรื่องราวทั้งหมดมันก็เป็นหยั่งงี้แหละครับท่านสารวัตร

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 07:52:31 PM »
ขอบคุณ ท่าน อดุลย์ ที่เล่าเรื่ิองพิศวงของการปกครอง..ของ ท่าน ผู้ว่าฯ..พ่อเมือง  แม่เมือง  แล้วแต่จะ สรรเสริญเยินยอ ให้สมกับ ฐานะของท่านเหล่านั้น...แต่น่าเศร้า คำยกย่องของชาวบ้านที่ฝากผี ฝากไข้กับ ท่าน  ..กลายเป็น หัวหน้าโจรคอย ปล้นทุกมิติที่ผ่านเข้ามาในเส้นทาง..ของเป็นจอมโจรคาริเบียนสักท่าน เหอะ...อิอิ..จริงอย่างที่ท่าน อดุลย์ ว่ามาจริงๆ  อินทะเนียร์น้อย..มีเพื่อนอีกคนเล่าให้ฟัง..เรื่อมันเกิดนานมาแล้ว สมัย ท่านผู้นำบางท่าน ให้ แต่ละจังหวัด มี CEO...ท่าน ผู้ว่าท่านนี้ ไม่ จบ สิงมาด้วย แต่จบ สาขาอื่น U  ดังรับราชการอยู่ตามกรมกองธรรมดาแหละ...แต่มี เส้นสาย...ทุ่มทุน หาเงินมาเพื่อให้ได้ เป็น ผู้ว่า..สมความตั้งตั้งใจครับ...มีเงินเก็บ ไม่ต่ำกว่า ร้อยล้าน..มีเมียน้อย เป็นกระบุง...กรรมตามทัน...ขณะนี้น่าจะ ปลดเกษียณแล้ว....ฟ้าผ่า พรรค ไถ รัก ไถ (คันไถ่ นะครับ เรียกแบบ ช็อตฟอร์ม   อิอิ)...เต่ยังไง ท่านคงสบายทั้งตระกูลไปแล้ว คงห้ามท่านหรือ ทักท้วง ฟ้องร้อง  ก็คงไร้ความหมาย....แต่ ตัวท่านเองเท่านั้นที่หนีไม่พ้น กรรมที่ท่าน โกงเงิน ประชาชน มาด้วยตัวเองครับ...ลองดูละกัน ถ้าท่านจากโลกนี้ไป ช้า ยิ่งทรมาน(บางท่าน เพ้อเหมือนคนบ้า แต่เก็บอาการ (เคยมีคนมาเล่าให้ฟัง พวกโกงๆๆ ก่อนตาย ตัวเองรู้ครับ)..จะสังเกตุ พวกนี้มักจะสร้าง อะไรที่เกี่ยวกับบุญมากๆๆๆๆครับ  ..ไปเเก้กรรมก็นะท่าน   อิอิ...แม่ชีท่านที่ลงยูทูป ท่านย้ายวัดแล้วนะครับ ไปอยู่เขา มีสายบุญ บอกมาจร้าาาาา...ตามที่ได้ครับ ท่านยังช่วยพวกโจรกลับใจอยู่  ....แต่ไม่เกี่ยวกับ พี่ทิดนะครับ   อิอิ   ..เฮ้อ   พล่ามมากไป เดี๋ยว ใกล้เวลา ห้าทุ่มแล้ว หลายท่าน อาจรำคาญ  ..ไปละ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล ยิ้มแบบหนูก็ได้จ๊ะ  ..ป๋า   อิอิ   

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 08:09:40 AM »
13 ตค ..วันนี้เป็น วันตำรวจแห่งชาติไทย ครับ(ชาติอื่นไม่ใช่นะ๗๊ะ  อิอิ)...หลายท่าน อาจมี คุณพ่อ คุณผัว คุณเมีย คุณพี่ คุณน้อง..ฯลฯ  เป็นตำรวจ  ...ขอปรบมือให้กับ..ตำรวจไทยที่เป็นผู้ช่วยเหลือประชนโดยแท้(ตรวจจับบางอย่างแค่ตักเตือนก็ได้...ไม่ต้องถึงขั้นเขียนใบสั่งหรอกนะ ดาบ  อิอิ)...ฝากกราบคารวะ ตำรวจไทยทุกท่านทั้งที่ยังประจำการและ ปลดเกษียณไปแล้ว...เอ..บางท่านไหนไปอยู่ ตปท นี่ จะว่าไงดีนะครับ  พี่น้อง  ..หรือ ว่าท่านไปเป็นตำรวจสากลแล้ว  อิอิ..
..มาดู ตำรวจหมอลำ..เมืองขอนเเก่น....นี่ก็เป็น ตำรวจน้ำดีอีกท่านครับ ขอปรบมือให้  จร้าาาาา.....อยากดูตำรวจงิ้วจัง  อิอิ...เอ้อ อย่าน้อยหน้า..ตร ที่มีใจรักงิ้วมาตั้งเด็ก  อย่าเสียโอกาส ..อึ่มยก แป๊ะยกแถว เยวราช สำเพ็ง...(เร็วๆนี้ จะมี สำเพ็ง2  แถวฝั่งธนว่ากันว่า เป็นนายทุนของ จีนนอกแท้ๆ...เปิดสิ้นปีนี้ อภิมหาโปรเจคของ จีนนอก สุดยอด)
...เหมือนเดิม..ค่ายเพลงแห่จองตัว..ระวังจะไปทำให้เขารวยอีก นานเข้าจดลิขสิทธ์ มันกินยาว..นี่ก็จะเห็นว่าจะกินกับค่าลิขสิทธ์ พวกวงหมอลำ...อยากจะบอกวงหมอลำ ทำไมต้องร้องของพวกนี้ละจ๊ะ  ทั้งที่เพลงหมอลำมันมีของมันอยู่แล้ว..ขอสนับสนุน เสกโลโซ ที่เคลื่อนไหวเรื่องนี้...ที่พูดเพราะ เป็นวิศวกรไฟฟ้า ไปเกี่ยวข้องกับ เครื่องเสียงของการทำมาหากินพวกนี้...นี่ก็ไปช่วยให้เขารวยอีกคนแหละ  อิอิ
..มีคลิป เพลงหมอลำตัวจริงมาให้ฟัง..ฟังแล้วดูสิมันจะกล้ามาอ้างลิขสิทธิ เป่า...ท่านที่ไม่ได้นำเข้าจาก ที่ราบสูง(เมดอินที่ราบลุ่ม)มี อกษรบรรยายภาษาไทย อ่านให้ทันละกัน   อิอิ....จบข่าว :D :D :D :D :D :D

ปล.....ขอฉลองวันตำรวจไทย...จร้าาาาาาาาาา

ฮือฮา! สู้ชีวิต ตำรวจหมอลำ รูปหล่อ

หมอลำพูดถึงตำรวจ SUB Thai

มาร์ชตำรวจ

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 05:42:53 AM »
14 ตค เป็นมหาวิปโยค.....ขอสดุดีในความดีของวีรชนทุกท่าน.....ท่านเสียสละชีวิตและร่างกาย เพื่อคนรุ่นหลังจริง  ขอคารวะ
...คนรุ่นหลังโปรดระวัง ....อย่าทำอะไรที่วีรชนเหล่านั้นสู้เพื่อให้ได้มา...ขอบอกว่า เดือนนี้ เเรง ...คนเดือนตุลา..แรงทุกมิติ....ได้ข่าว่ามีกลุ่มคนที่จะมาให้กำลังใจเข้าใกล้ ออฟฟิส รบ  แล้ว..ได้ข่าว่า แถวๆๆๆ  อุรุพงษ์ หรือไงนี่เเหละ  บ้างก็บอกว่า สวนลุม มหาลากกระเป๋าไปแล้ว   .อาววว...น้าธิ  ไปไหน....ถ้าเป็นแบบนี้ ..ตามความคาดหมาย...น่าจะ จบ กันในเดือนนี้ครับ  พี่น้อง..ช้าก่อน ครับ..เมื่อวานมีงานเลี้ยง ชื่นมื่น กันอยู่แถวไหนไม่ทราบ...เเสดงว่า ..ขงเบ้ง..เริ่มมานั่งดีดจี๋ม..เย๊ย..ขิม   เเล้วสิ...ใช่ด้วย  ...มีไรเป่า...เป่าครับ ท่าน  ..เออ ดี..ให้มันรู้ซะมัง..ไผเป็นไผ   อิอิ    จบข่าว  :D :D :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 09:18:56 AM »
รายการนี้ ไม่เกี่ยวกับการคอรับชั่นนะครับ....ธรรมชาติกับเครื่องจักร....แรงลมใบพัดมันคงสู้แรงลมธรรมชาติไม่ได้นะครับ..ขอเเสดงความเสียใจต่อการจากไปของผู้โดยสารและนัดบิน และพนักงานต้อนรับบนเครื่อง ทุกท่าน  ขอจงสู่สุคติ   จบข่าว :D :D :D :D

NEWS Laos Plane Crash: 8 Bodies Found,49 People Crashes Into Mekong River