ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหา สูตรกล้วยน้ำว้าดองน้ำผึ้ง  (อ่าน 203168 ครั้ง)

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
Re: ตามหา สูตรกล้วยน้ำว้าดองน้ำผึ้ง
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 08:17:05 PM »
โห คุณอา ท่านก็ 70 กว่าแล้ว ยังมีเด็กสาว นั่งรถมาหาอีก

น่าอิจฉาจัง แต่ไม่น่าเสียชีวิตเลย ยาปลอม ป่าว

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
Re: ตามหา สูตรกล้วยน้ำว้าดองน้ำผึ้ง
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 06:12:15 AM »
ดื่มแล้ว ไม่ได้ป้องกัน  การกระแทกแบบในคลิป นะครับ....อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล เอ หรือว่าได้..เอางี้ ถาม ท่าน อดุลย์ ดีกว่า  ..น่าจะมีคำตอบ   อิอิ
    คุณ อา  ท่านคงไปแวะมาหาสวรรค์ ก่อนไปครับ  อาจารย์...อิอิ
    เพลงประกอบคลิป ที่ห้ามนั้นเป็น เพลง ที่แนบมานี้ ของ ไมเคิล เเจ๊คสัน  ผู้ล่วงลับและโด่งดัง นะครับ 

<a href="http://www.youtube.com/v/TJpvHC90jis" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/TJpvHC90jis</a>

<a href="http://www.youtube.com/v/hq4oB-6FNp8" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/hq4oB-6FNp8</a>

<a href="http://www.youtube.com/v/IR8ihDnYk08" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/IR8ihDnYk08</a>

ออฟไลน์ ิbkkstar

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 01:52:37 AM »
สวัสดีครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่าน
กำลังดองกล้วยน้ำว้ากับน้ำผึ้งครับ
ขอถามหน่อย ตรงที่ช่วงแรกจะมีฟองขึ้น ใช่ไหมครับ
แล้วต้องหมั่นเขย่าให้กล้วยจมลงในน้ำผึ้งใช่ไหมครับ
แล้วต้องปิดฝาให้แน่นไหมครับ

ปล. ช่วงที่กำลังดองนี้ จะลองชิมกล้วยที่ดองได้ไหมครับ จะเป็นอันตรายไหม

« ตอบกลับ #123 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 03:41:08 AM »
แหม่..ต้องขอชมท่าน ิbkkstarที่ไม่ง้อต่างชาคิข...องเรามีดีอยู่แล้ว ทั้งกล้วยทั้งผึ้ง...ว้าว....สุดยอด...งานนี้ ต้องรอ ท่าน อดุลย์ และ อาจารย์ใหญ่ sseubsak ของเรา  น่าจะมีคำตอบครับ  ..ขอฟังด้วยคน   อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2014, 03:42:42 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 05:28:16 PM »
ยินดีต้อนรับท่าน bkkstar
เข้าสู่วงการกล้วยน้ำว้าหมักครับ
เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา
ผมขอตอบกระทู้สดก่อนนะครับ

ไม่จำเป็นต้องเขย่าอะไรหรอกครับ
ประเดี๋ยวจะลื่นหลุดมือ โหลกล้วยหล่นแตกไปได้
แค่ใช้ช้อน หรือตามในสูตรบอกว่าใช้ตะเกียบ
กดกล้วยที่อยู่ด้านบน ให้จมลงไปอยู่ข้างล่าง
แค่นั้นครับ
หมั่นกดแบบนี้แค่สัปดาห์ละครั้ง

ส่วนฝา ไม่ต้องปิดแน่น
เพราะแก๊สที่เกิดขึ้นข้างในโหล มันจะไม่มีที่ระบาย
ปิดไว้หลวมๆ
แต่ระวังมดจะเข้าไปในขวดโหล
ผมมีวิธีง่ายๆ ในการป้องกันมดเข้าไป
โดยใช้นิ้วแตะน้ำมันพืชนิดหน่อย
แล้วนำนิ้วไปแตะวนรอบโหลสักหนึ่งแนว
เมื่อมดไต่ขึ้นมาถึงตรงแนวนั้น  มันก็จะลื่น ขึ้นต่อไม่ได้

ดูจากคำตอบนั่น
ผมพอจะดูเป็นผู้เชี่ยวชาญเรื่องน้ำผึ้งหมักบ้างไหมครับ ท่านอินทะเนียร์น้อย
น่าจะมีใครเอาเรื่องนี้ไปทำวิทยานิพนธ์นะครับ
ดังแน่
เผลอๆ อาจจะได้รับรางวัลโนเบลสาขาสันติภาพ ได้นะนา
สร้างสันติภาพระหว่างผัวเมียไงครับ
หรือกิ๊กอาจจะเข้ามาแจมด้วย
สนุกกันใหญ่ครับ งานนี้

« ตอบกลับ #125 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 08:31:23 AM »
ขอปรบมือดังๆ..ให้ท่าน  อดุลย์ เจ้าของกระทู้ยอดฮิตของสำนักฯครับ....สัมผัสตัวจริง เสียงจริง....สุดยอด  เคลียร์นะครับ..พี่น้อง ..ส่วนผลเป็นอย่างไรคงมี รายงานตามนะจร้า..บูท แรงๆๆ  เร็วๆๆๆ  ไม่error  ว้า่ว...จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D
<a href="http://www.youtube.com/v/O_D11a0PoT4" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/O_D11a0PoT4</a>

« ตอบกลับ #126 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 04:26:27 AM »
ขอนำภาพพระเอกในเรื่องมาให้ชมด้วยความประทับใจครับ  พี่น้อง ....ผึ้งน้อย  น่ารักและขยันจริงๆๆ   สุดยอด   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล จะรอชม ภาพเจ้าของกระทู้ยอดฮิตด้วย...coming  soon   อิอิ

A bee collects pollen in a sunflower field near Lawrence, Kansas
Picture: AP Photo/Charlie Riedel
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2014, 04:44:23 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #127 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 11:33:28 AM »
กระทู้นี้
แรงดีไม่มีตกครับ
ท่านใดสงสัยข้องใจประเด็นไหน
ถามมาได้เลยครับ ไม่ต้องเขินอาย

อาจารย์สืบ เอง ก็ได้ข่าวว่าผลิตมาหลายล็อตแล้ว
จะตอบคำถามให้อย่างหมดไส้หมดพุง
งานนี้ไม่มีกั๊กหรือเลี้ยงไข้แน่นอน
ไวอะกร้าถอยไปห่างๆเลย
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #128 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 12:41:09 PM »
ก็ตามที่ ท่าน Adulmr ได้ตอบไปแล้ว

เพิ่มเติม คือ

หากต้องการ ชิมเนื้อกล้วย ในระหว่างที่หมัก ก็ไม่เป็นปัญหาใด เพราะของผม หลังจากคั้นน้ำหมัก จนเกือบหมด ก็เอาเนื้อกับส่วนที่เหลือ ไปรวมทำเป็น น้ำปั่น เก็บใส่ตู้เย็นไว้ทานต่อ

สูตร เขาบอก ทิ้งได้ แต่เสียดาย อ่ะนะ

สำหรับ การป้องกัน มด ต้องหมั่นตรวจสอบครับ เพราะยังไงก็มาแน่ๆ หาที่เหมาะๆ ไม่ถึงกับในที่มืด 
ผมยังไม่ได้ ทดลอง ระหว่าง วางไว้ ที่ห้องคร้ว หลังบ้าน ซึ่งจะมีแสงเล็กน้อย กับ ในบ้าน ที่หากไม่มีคนอยู่ บริเวณนั้น ก็จะปิดไฟ (คือ มืดกว่า)

แต่จำได้ ว่า รอบแรก วางไว้ในตู้กับข้าว  เพราะกันมด มารบกวน
ส่วน รอบสอง - สาม วางไว้ในครัว หลังบ้าน

ผลที่ได้ยังแยกไม่ค่อยออก (จำความรู้สึกลำบาก เพราะมันห่างกัน หลายเดือน) 
แต่ดูเหมือน ล๊อตแรก ที่วางในตู้กับข้าว จะแรงกว่า เล็กน้อย (หรือเป็น เพราะมือใหม่)

ช่วงนี้ ยังไม่ได้หมัก ครับ ภาระกิจต่างจังหวัด บ่อย แต่กำลังเตรียม รอบนี้ สองโหล สองสถานที่ เพื่อเปรียบเทียบ ความแตกต่าง ระหว่าง ในตู้กับข้าว กับ ในครัว หลังบ้าน

เริ่มเมื่อไหร่ แล้ว จะแจ้งอีกครั้ง

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 01:24:15 PM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์ และ ท่าน อาจารย์ ssuebsak

แหม่ทำไมมันพอดีกันอย่างนี้ครับ ท่าน ผู้อาวุโส....คือว่าเมื่อวาน มี ท่านสมาชิกผู้ทรงเกียรติ์ ได้ถามหลังไมค์ มาที่ อินทะเนียร์น้อย...ตามข้างล่างนี้ครับ...

..... สมาชิกใหม่ครับ มีข้อสงสัยจะสอบถาม
ผมทำกล้วยดองน้ำผึ้งมาได้ประมาณ 3 สัปดาห์แล้ว กล้วยจมหมดแล้ว แต่ปรากฏว่ามีราสีขาวขึ้น
 เป็นฝ้าครับเต็มด้านบน สอบถามว่าถูกต้องหรือเปล่าครับ หรือต้องทำอย่างไรต่อไป

....ได้หารือท่านเจ้าของกระทู้แล้ว...ท่านชีเเนะให้นำมาลงใในกระทู้เพื่อแชร์ประสบการกันครับ...ดังนั้น ใคร่ขอความกรุณา ท่าน เจ้าของกระทู้และท่านอาจารย์ใหญ่ ช่วย ..สมาชิกใหม่ด้วยครับ...ที่ว่า  แรงๆๆ  เร็วๆๆๆ...ไม่แฮงค์  นะเป็นเช่นไร   อิอิ...ขอขอบคุณ แทนท่านสมาชิกใหม่ด้วยครับ  จบข่าว :D :D :D :D

« ตอบกลับ #130 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 01:36:03 PM »

..... สมาชิกใหม่ครับ มีข้อสงสัยจะสอบถาม
ผมทำกล้วยดองน้ำผึ้งมาได้ประมาณ 3 สัปดาห์แล้ว กล้วยจมหมดแล้ว แต่ปรากฏว่ามีราสีขาวขึ้น
 เป็นฝ้าครับเต็มด้านบน สอบถามว่าถูกต้องหรือเปล่าครับ หรือต้องทำอย่างไรต่อไป

...

ราสีขาว ที่เห็นเกิดขึ้นเป็น ฝ้า นั่นละครับ ตัวสุดยอด พลิกกลับ ลงไปใน น้ำผึ้งเสีย
เพราะนั่น คือ ขุมพลัง ของ สูตร นี้ครับ  อย่าตกใจ มาถูกทางแล้ว ถ้า รา เกิดน้อย มักไม่ค่อย แรง ครับ

เพียงแต่ สงสัยว่า กล้วยจมใน 3 สัปดาห์ แสดงว่า กล้วยยังไม่ค่อย สุกงอม จนเต็มที่ หรือเปล่า ?

น่าจะใช้ กล้วย ที่สุกงอมมากๆ (แบบว่า เปลือกเริ่มดำมากแล้ว) เพราะช่วงนั้น เป็นช่วงที่ กล้วย ผลิตสารต่อต้าน มะเร็ง ได้เกือบสูงสุดแล้ว ก่อนเน่า  (เน่า ก็เสียของครับ)

(มีผลงาน วิจัยจาก ญี่ปุ่น และ ในไทย)

« ตอบกลับ #131 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 01:42:45 PM »
ลองอ่าน ดูครับ เรื่อง กล้วย 4 วัย  ให้คุณประโยชน์ ที่แตกต่างกัน 

http://www.247friend.net/blog/anything/2013/04/30/entry-1

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 06:42:00 AM »
ขอขอบคุณ ท่าน อดุลย์ และ ท่าน อาจารย์ ssuebsak  เป็นอย่างมากให้การ แบ่งปันครั้งนี้ครับ  นับว่าเป็นความหวังที่ยิ่งใหญ่ของ ท่าน สว  ทั้งหลายโดนถ้วนหน้า   สุดยอด    จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
ปล  มีข่าวที่ไม่แน่ใจว่า  กระทู้นี้ต้องเข้าไปแจมหรือเป่าครับ  พี่น้อง    อิอิ..
จาก นสพ ข่าวสด

รักต่างวัย ศิลปินวาดภาพอายุ 72 แต่งสาววัย 27 - เผยพบรักระหว่างชุมนุมม็อบ กปปส.

เมื่อเวลา 10.30 น.วันที่ 10 ก.ย. ที่บ้านเลขที่ 22 หมู่ .8 ต.พระรักษ์ อ.พะโต๊ะ จ.ชุมพร ผู้สื่อข่าวเข้าพบครอบครัวของ นายวิโรจน์ นุ้ยบุตรวัย 72 ปี หรือฉายา “อาจารย์ไม้ร่ม ธรรมชาติอโศก” ศิลปินวาดภาพแนวเซฮร์เรียลิสต์ จบจากเพาะช่าง อดีตอาจารย์สอนอยู่โรงเรียนนานาชาติ I.S.B. กรุงเทพฯ ถือเป็นจิตรกรอยู่ในกลุ่มเดียวกับ ถวัลย์ ดัชนี และประเทือง เอมเจริญ ที่มีชื่อเสียงเป็นที่รู้จักไปทั่วฟ้าเมืองไทย

โดย “อาจารย์ไม้ร่ม ธรรมชาติอโศก” ที่เพิ่งจะสละโลดในวัย 72 ปี ได้เพียง 6 เดือน กับภรรยาสาวสวย น.ส.ชญาดา เนียมเปีย อายุ 27 ปี ที่มีอายุห่างกันถึง 45 ปี  ทั้งคู่เพิ่งอยู่กินกันฉันท์สามีภรรยาได้เพียง 6 เดือนเศษ โดยอาศัยอยู่ในบ้านที่สร้างขึ้นอย่างเรียบง่ายมีความกว้าง 10 เมตรยาว 12 เมตร  ฝาผนังบ้านทำจากไม้และไม้ไผ่นำมาตีห่างๆ ลักษณะเหมือนรั้ว ส่วนหลังคาบ้านมุงด้วยกระเบื้องและปลูกไม้เลื้อยอยู่บนหลังคาเพื่อความร่มรื่น อยู่พื้นเป็นพื้นดินที่ไม่ได้เทปูนซีเมนต์  บริเวณปากทางเข้าบ้านทำเป็นซุ้มปลูกต้นบวบและฟักรวมถึงไม้เลื้อยต่างๆที่สามารถรับประทานได้ได้อย่างลงตัวผสมผสานราวไม้ดอกไม้ประดับอย่างสวยงาม อยู่ท่ามกลางสวนปาล์มที่สร้างเป็น "สวนธรรมชาติอโศก"

น.ส.ชญาดา ภรรยาสาวรุ่นเหลน เปิดเผยถึงเส้นทางชีวิตจนตกลงปลงใจอยู่กินฉันท์สามีภรรยากับ “อาจารย์ไม้ร่ม ธรรมชาติอโศก” สามีรุ่นคุณปู่ทวดว่า  ตนเองนั้นจบการศึกษาระดับปริญญาตรี จากมหาวิทยาลัยสงขลา
นครินทร์ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา  ต่อมาได้ทำงานเป็นอาสาสมัครเกี่ยวกับเด็กและเยาวชนให้สถานพินิจ กระทั่งเมื่อช่วงปลายปี 52 ได้ชมรายการของสถานีโทรทัศน์ช่องหนึ่ง จึงเกิดความประทับใจแนวคิดของ “อาจารย์ไม้ร่มธรรมชาติอโศก” และพยายามที่จะติดต่ออาจารย์มาตลอดแต่ก็ไม่สามารถติดต่อได้ จนเมื่อปลายปี 56 ได้มีโอกาสไปร่วมกิจกรรมทางการเมืองกับกลุ่ม กปปส. และได้เจอกับอาจารย์ด้วยความบังเอิญ ประกอบกับความชื่นชอบในตัวอาจารย์ไม้ร่มเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว จึงเข้าไปพูดคุยแลกเปลี่ยนทัศนคติและแนวความคิดกัน

น.ส.ชญาดากล่าวต่อว่า  จนเวลาผ่านไปได้ราวหนึ่งเดือนทำให้เราสองคนเกิดเป็นความรักกันขึ้น ต่อมาในเดือน ก.พ.57  จึงตัดสินใจที่จะใช้ชีวิตร่วมกันโดยได้พา อาจารย์ไม้ร่ม ธรรมชาติอโศก ไปพบพ่อแม่และสู่ขอตามประเพณีแบบโบราณประเพณีไม่ได้มีของหมั้นเหมือนคู่อื่นๆมีเพียงนำดอกไม้ใส่พานมาสู่ขอกับพ่อแม่เท่านั้น และพากันมาครองชีวิตคู่อยู่ที่  ต.ปากทรง อ.พะโต๊ะ จ.ชุมพร แห่งนี้

ด้านนายวิโรจน์ นุ้ยบุตร วัย 72 ปี หรือฉายา “อาจารย์ไม้ร่ม ธรรมชาติอโศก” จิตกรผู้โด่งดัง กล่าวว่าความรักของคนเราสองคนไม่ได้เกิดจากความใคร่เพียงอย่างเดียว  เพราะความรักที่เกิดจากความใคร่นั้นจะไม่จีรังยั่งยืนเมื่อความสาวหมดไปความรักก็หมดตามไปด้วย  แต่ความรักของตนและภรรยาเกิดจากจิตใจที่เราทั้งคู่มีแนวคิดที่เหมือนกันถึงแม้ว่าอายุจะห่างกันถึง 45 ปี ก็ตาม  เมื่อตอนที่ตนไปสู่ขอกับ พ่อ แม่ ของ น.ส.ชญาดา มาเป็นภรรยา  ตนมีเงินไปเพียง 300 บาท เท่านั้น  ช่วงแรกๆ พ่อแม่ฝ่ายภรรยาเห็นตนก็ตกใจ และมีความกังวนใจอยู่ไม่น้อย  แต่เมื่อได้พูดคุยกันทางพ่อตาและแม่ยายก็ยินยอมให้เราอยู่ด้วยกัน 

อาจารย์ไม้ร่ม ธรรมชาติอโศก เปิดเผย ต่อว่าทุกวันนี้การใช้ชีวิตประจำวันของตนก็เหมือนเดิมดังที่เคยปฏิบัติมา ไม่ว่าจะอาบน้ำสระผมด้วยดินเหนียว ซักผ้ากับผงขี้เถ้า กินอาหารมังสะวิรัต แปรงฟันด้วยใบข่อย รวมถึงการวาดภาพด้วยควันเทียนและวัสดุต่างๆตามธรรมชาติที่หาได้ จะต่างจากเดิมก็แค่มีคนที่มาใช้ชีวิตร่วมกันแนวทางเดียวกันเพิ่มมาอีกหนึ่งคนนั่นก็คือภรรยาของตนนั่นเองส่วนงานเพื่อสังคม ตอนนี้ได้รับเชิญจาก จ.ส.ต.วิชิต กัลยาณวัตร พัฒนาการอำเภอพะโต๊ะ เชิญไปเป็นวิทยากรเพื่อเผยแพร่แนวความคิดการอยู่ร่วมกับธรรมชาติสไตล์อาจารย์ไม้ร่ม และแสดงศิลปะการวาดภาพเพื่อเป็นวิทยาทานกับผู้สนใจ

อาจารย์ไม้ร่มธรรมชาติอโศก เปิดเผยถึงเส้นทางในอดีตของตนเองที่ผ่านมาว่า ตนเองเรียนจบจากเพาะช่าง เมื่อปี 2506  จากนั้น ได้เข้าวัดศึกษาธรรมะและวาดภาพอยู่นานหลายปี ต่อมาได้ไปเป็นอาจารย์สอนศิลปะอยู่ที่ โรงเรียนนานาชาติ I.S.B. กรุงเทพฯ สอนอยู่ได้ราว 6 ปี ขณะนั้นเงินเดือนเกือบ 6 หมื่นบาท ก็ลาออกเมื่อปี 2528 จากนั้นก็ได้ตระเวนสร้างสรรค์ผลงานภาพเขียน   ด้วยการใช้เปลวไฟแทนปลายพู่กัน และควันไฟจากเทียนไขลนบนเฟรมให้เกิดเส้นสาย รูปร่าง และสีสัน ซึ่งเป็นภาพแนวนามธรรม จินตนาการที่ประชดประชัน เสียดสีสังคมสะท้อนเรื่องราวทางพระพุทธศาสนา ปรัชญาในการดำเนินชีวิต  และในช่วงตั้งแต่ปี  2545  ตนจึงเข้าไปเก็บตัวอยู่ในป่าต้นน้ำพะโต๊ะ  จ.ชุมพร  เพื่ออุทิศชีวิตให้กับงานศิลปะอย่างเป็นอิสระ โดยอาศัยวัตถุดิบจากในธรรมชาติมาเขียนรูป กระทั่ง 6 เดือนที่ผ่านมาได้อยู่กินฉันท์สามีภรรยากับ น.ส.ชญาดา เนียมเปีย อายุ 27 ปี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2014, 06:55:12 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #133 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 08:53:00 AM »
โบราณว่าไว้ไม่ผิดครับว่า
แข่งเรือแข่งพาย ยังพอแข่งได้
แต่เรื่องของบุญวาสนานี่ หมดปัญญาแข่ง

คุณลุงนี่ แหม........วาสนาดีจริง ๆ
เอ๊า ไม่ว่ากันครับ
ทางใครทางมัน

ท่านใดรู้จักมักจี่กับคุณลุง
ช่วยแนะนำสูตรกล้วยน้ำว้าหมักด้วยแล้วกันครับ

« ตอบกลับ #134 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 06:22:02 AM »
จริงครับ ท่าน บุญวาสนา  อย่ามาแข่งกัน แข่งไม่ได้จริงๆๆ...เคยเห็นภาพในเรื่อง ชูชก  กับเมียสาว  แล้วหลายท่าน นึกถึง ..ท่าน อดุลย์ เจ้าของกระทูดังครับ  อิอิ...นี่ก็เช่นกัน ขอให้สูขี มีทาญาติไวๆนะครับ คุณปู่...เย้
..มาที่คุณน้าท่านนี้ ...เรียกว่า กินเนสไม่กล้ามาบันทึก อะ...อิอิ...400จี๋ม...แกเป็นอะไรถึงได้เป็นผู้ล้ำลึกแห่งยุค คอมพิวเตอร์นี้ครับ...แต่คุณน้าก็พูดถูกนะครับ  ไม่ได้ออกมาจากยางใน จักรยาน..โอ้  แม่จ้าว...ช่างหาคำมาเปรียบเทียบ สุดอัจฉริยา แห่งการ จินตนาการ แท้  ...สุดยอด
..มาประเด็นที่ว่านี้..มีคนส่งคลิปนี้มาให้อินทะเนียร์น้อยชม...ดูแล้วก็คิดอยู่หลายวันว่า  จะเอามาลงหรือเก็บไว้ดูคนเดียวไปเรื่อย  เมื่อยามนึกไมออกว่านี่คืออะไร...แต่พอดีชื่อดันไปมีคำว่า กล้วย นี่สิ  ใช่เลย  สมาชิกที่ชื่นชอบ กระทู้กล้วยน้ำว้าหมัก ฯของท่าน อดุลย์ ของ ..ได้อารมณ์ ชม ..ผล  งานของคุณน้าด้วยความบันเทิงน่า..เอ้า...ใครจะว่า ..อินทะเนียร์น้อย...โรคจิต  หรือ ลามก...ก็ลองฟังเหตุผลคุณน้านี่ละกัน...จี๋มผิดอีกแย้ววววว    อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล ..ดูคุณน้าให้เป็นศิลปะ..นะจ๊ะ    ..เอ..มันเกี่ยวกับคำว่า state of  art  เป่า   อิอิ
 หากมีสมาชิก ท่านใด ยกมือประท้วงว่า ไม่เหมาะสม ที่จะนำมาลง ...อินทะเนียร์น้อย จบแสดงความรับผิดชอบ โดยการลบ ตอบกระทู้นี้ ออก ทันทีไม่เกิน 24 ชม

<a href="http://www.youtube.com/v/abQ9M72sMXk&amp;app=desktop" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/abQ9M72sMXk&amp;app=desktop</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2014, 08:02:56 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »