ผู้เขียน หัวข้อ: หนูอยากได้รถแบบนี้  (อ่าน 242108 ครั้ง)

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
  • มงกุฎ: 3
Re: หนูอยากได้รถแบบนี้
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 10:18:50 PM »
กฎหมายหลายอย่างในบ้านเมืองของเรามันล้าหลังมาก
แต่ไม่เคยมีใครคิดจะแก้ อ้างว่ามันแก้กันยาก
คนหรือมนุษย์เป็นผู้ออกกฎหมายมา ก็ไม่ทราบว่ามันจะไปให้ลิงหรือควายแก้กฎหมายหรือไง ???

รายการวิทยุ บางรายการ ก็พูดไว้เหมือนท่าน หลายครั้งมาก
คนออก กฏหมาย มันต้องแก้ได้ ด้วย คน ไม่ใช่ เอา ผี เอา เทวดา มาแก้

นับหนุน พรรครักสยาม

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 10:35:36 AM »
จะมุ่งมั่น..เดินกันต่อไปครับ ท่านssuebsak....คงมีสักวันที่เป็นของเรา ผู้สร้างสรรสังคม ตัวจริง   เย้   จบข่าว :D :D :D :D

HHR Conversion

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 07:47:39 AM »
บางคนก็บอกว่า....เงินที่ซื้อรถเหล่านี้ เป็นเงิน..บาป เป่า ..เพราะกำลังจะไปส่ง แถว แอ เอ...ที่นั้น มีเหมืองทองคำ เหรอ ..คนแถวนั้ถึงได้รวย ขนาดซื้อ รถแพงๆกันเป็น ว่าเล่น..เวรกรรมมีจริง..นี่แค่รถนะครับ ระวังคนมั่ง..จบข่าว :D :D :D :D
ปล ข่าว จาก นสพ โพสทูเดย์
เกิดเหตุไฟไหม้รถเทรลเลอร์ บรรทุกรถยนต์หรู วอด 4 คัน บนถนนมิตรภาพ ช่วงกลางดง คาดสูญไม่ต่ำ100ล้าน

เมื่อช่วงเช้าวันที่ 29 พ.ค. พ.ต.อ.มาโนช เกิดขวัญ ผู้กำกับการสถานีตำรวจกลางดง จ.นครราชสีมา ได้รับแจ้งเหตุไฟไหม้รถเทรลเลอร์บรรทุกรถยนต์มุ่งหน้าเข้าตัว จ.นครราชสีมา เกิดเพลิงไหม้ขึ้นโดยไม่ทราบสาเหตุ ระหว่างที่กำลังวิ่งอยู่ ทำให้เพลิงได้ไหม้รถยนต์หรูที่บรรทุกมาด้วยจำนวน 4 คัน เสียหายทั้งหมด จุดเกิดที่ถนนมิตรภาพขาออกมุ่งหน้าโคราชที่ อ.กลางดง กิโลเมตร 30 ส่วนยี่ห้อรถที่เสียหายได้แก่ รถบีเอ็มดับเบิลยู 1 คัน รถเบนท์ลีย์ 1 คัน รถลัมโบกีนี 1 คัน และ เฟอร์รารี 1 คัน  โดยคาดว่าค่าเสียหายรวมไม่ต่ำกว่า 100 ล้านบาท

คนขับรถเทรลเลอร์ ให้การว่า ขณะขับรถเกิดไฟไหม้ที่รถบีเอ็มดับเบิลยู และลามอย่างรวดเร็ว ตนจึงพยายามดึงเบรกมือ แต่ไม่ทำงาน รถเลยตกร่องกลางถนน และเกิดไฟไหม้ดังกล่าว ส่วนสาเหตุ อยู่ระหว่างการสอบสวน และเหตุดังกล่าวทำให้การจราจรติดขัดอย่างหนัก

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2013, 07:24:58 PM »
ดูคลิป รถหรูในไทยแล้ว..น่าเห็นใจคนที่มีจริงๆครับ...เพราะหาถนนขับไม่มี...ที่เห็นในคลิป ..ขอบอกได้เลยว่า..อันตรายสุดๆ ..กับตัวเจ้าของรถและ คนที่ใช้ถนนร่วมกัน...จะเห็นว่า ทางด่วนที่ใช้นั้นมันมีทางโค้งไปโค้งมาเขาคงออกแบบ ความเร็วของรถที่ใช้ ไม่เิกิน 120KM/hอะครับ..นั่นคือ เราสามารถรถได้ ตามวิสัยคนขับรถทั่วไป ที่ไม่ใช่นักแข่ง ในเส้รทางแบบนี้...แต่ถ้ารถเร็วแบบในคลิป ควรเป็นทางอีกแบบ  ตามที่ อินทะเนียร์น้อย  เคยโม้ให้ฟัง  ที่นั่ง แท๊กซี่เบนซ์ รุ่นท้ายโลงจำปา....อัดความเร็วแบบ เบา แค่ 330Km/h บน มอเตอร์เวย์ใน เยอรมันนี...เลยเห็นคลิปนี้เเล้ว บอกได้คำเดียว ...สงสารจัง   จบข่าว :D :D :D :D :D :D

Lamborghini one make race thailand midnight run 1

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 07:57:18 AM »
หรือจะหวานแหววแบบนี้

« ตอบกลับ #95 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 08:55:42 AM »
ขอบคุณ ท่าน อดุลย์ ที่ไปหามาให้ได้ชมกันครับ....แต่ว่า มันจะเป็นเหตุให้เกิด ..อุบัติเหตุ..อะเป่าครับ..เพราะ ..ว้าว เต็งตึงสีชมพู น่า..ถนอม จัง  อิอิ...(แถวสะพาน ที่ยังไม่เสร็จ เสียใจด้วยนะจ๊ะ  ..หาชมยาก   อิอิ..มีละกัน )....   จบข่าว :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 03:03:17 PM »
เงียบ .... จัง  .....  รถ(นxxด้วย) น่ารัก จัง......อิอิ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:26:00 PM »
ส่งคันใหม่เข้าประกวดครับ  เป็น มอเตอร์ไซด์ไฟฟ้า  ครับ

ชาร์ทไฟเต็มประมาณ 1 ชั่วโมง ด้วยช่องเสียบไฟบ้าน  ราคารุ่น MX ราวๆ 12,000 เหรียญ

เอาไว้ ไปจ่ายตลาดได้ครับ  เหอะ เหอะ

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 09:40:43 AM »
ขอขอบคุณ ท่านssuebsakมากๆๆๆ  ครับ....ได้ข่าวมาเหมือนกันว่า..เดี๋ยว บางค่ายเริ่มพัฒนา เเบตฯ แบบ ชาร์ท ไวมากๆด้วย..นี่ก็เป็นสัญญาณดีๆอีกแล้ว ครับ หนึ่ง ชม ถือว่า..โอ มากๆครับ  สุดยอด   จบข่าว :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 12:01:15 PM »
เมื่อคืน นั่งดูทีวีช่องไทยพีบีเอส
รายการเมืองเรืองแสง ถ่ายทำเรื่องราวที่เกาะพลวย อำเภอเกาะสมุย สุราษฎร์ธานี
มีช่วงหนึ่ง จากการพูดคุยของตัวละคร มอเตอร์ไซค์ที่เกาะนี้เป็นมอเตอร์ไซค์ไฟฟ้า
แต่ผมดูลักษณะภายนอกแล้ว ก็ดูเหมือนมอเตอร์ไซค์ธรรมดาแบบใช้น้ำมันนี่แหละ
พอเห็นในรายการนั้น เลยคิดว่าอาจจะมีโรงงานในไทยผลิตมอเตอร์ไซค์ไฟฟ้าแล้ว (มั้ง)
ท่าน ssuebsak พอจะทราบรายละเอียดไหมครับ
จะลองซื้อมาใช้สักคัน
(เอ หรือว่าชาวบ้านนำไปดัดแปลงกันเอง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2013, 12:03:39 PM โดย adulmr »

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 12:06:02 PM »
อืม เจอให้ดูแบบย้อนหลังครับ
ถ้าไม่อยากจะดูทั้งหมด
เกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ไฟฟ้า ลากไปดูนาทีที่ 25 กว่าๆครับ

http://clip.thaipbs.or.th/home.php?vid=6880&ap=flase
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2013, 12:09:15 PM โดย adulmr »

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 09:38:50 AM »
ใจเย็นๆ ครับ ท่าน อดุลย์..รอแบบสำเร็จ เหมือน ที่ ท่านssuebsak  นำมาให้ชมดีกว่า ครับ คงไม่นานหรอก เพราะพี่จีน เป็นหัวเรือใหญ่อยู่เรื่อง นี้....มีคนเคยทำแบบดัดเเบงเเต่มีข้อเสียเยอะครับ...เช่น ที่เก็บแบตฯน้อย ..อัตราเร่งช้า(อันตรายการเเซง)..ฯลฯ   ดังนั้ ขอเเนะนำ ดัดเเปลง จักรยานไฟฟ้าดักว่าครับ  เพราะ ..แบตฯหมด ปันได้  ...ทำก็ไม่ยาก  มีชุดคิท ขายพร้อม.ลองหาใน เนท ครับ .จบข่าว :D :D :D :D

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 12:11:29 PM »
อืม เจอให้ดูแบบย้อนหลังครับ
ถ้าไม่อยากจะดูทั้งหมด
เกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ไฟฟ้า ลากไปดูนาทีที่ 25 กว่าๆครับ

ผมว่า ท่านอาจจะลืมตอน คุยกันเรื่อง จักรยานยนต์ไฟฟ้า ไปแล้ว ม้าง
http://www.thaiengineersociety.com/webboard/index.php?topic=157.30

ของบ้านเรามีขายมาหลายปี แล้วครับ  เพียงแต่ การทำตลาดส่วนใหญ่จะเป็น ตลาดในชนบท ส่วน กทม.ไม่เน้น
หรือไม่ก็พยายามขาย ตามเกาะต่างๆ อย่างที่เห็นใน สารคดี เกาะพลวง อ่ะครับ

จดทะเบียนได้ ราคาที่เห็นอยู่ในราว สองหมื่น ต้นๆ ถึง สามหมื่น  ถูกกว่า มอเตอร์ไซด์ น้ำมันซะอีก

http://www.udamotor.co.th/products_all.php  มีโรงงานผลิตอยู่ที่ บางพลี ครับ

http://www.lionbike.com/   รายนี้ นำเข้าหรือเปล่าไม่แน่ใจ

http://www.sebbike.com/main/index.php?option=com_frontpage&Itemid=1  รายนี้อยู่ขอนแก่อน

ความจริงถ้า จะไล่เรียง อาจารย์ กู๋ ก็ให้ข้อมูลได้ มากมายครับ  ลองค้นหาดู อาจจะมีตัวแทนอยู่ใกล้บ้านท่าน หรือ ท่านอาจจะเคยเห็น แต่ไม่สนใจ ก็ได้ 

เพราะ ผมเคยเห็นใน ห้างโลตัส / บิ๊กซี ในต่างจังหวัด วางขายแต่ถ้าไม่สังเกตุจะไม่ทราบ เราะจะดูเหมือน แบบใช้น้ำมัน ปกติครับ

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 08:03:21 AM »
ขอบคุณ ท่านssuebsak  ด้วยคนในข้อมูล....ใจเย็นๆครับ ท่าน อดุลย์ มันเป็นรถในอนาคตแน่นอนครับ   จบข่าว :D :D :D :D :D

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 09:51:28 AM »
วันนี้ ขอนำเสนอใหม่  เป็นเครื่องบินเจ็ต ส่วนบุคคล
ราคา 5 ล้านเหรียญ เท่านั้น  และหากเพิ่มออฟชั่น ทำให้คล้ายเครื่องบินทหาร พร้อมเก้าอี้ดีดตัวได้ ก็ราคา 6.5 ล้านเหรียญเท่านั้น 

ตามข่าวคาดว่า จะได้รับการรับรองในปี 2018 และขายในปีถัดไป

สนใจอยากทราบผู้ผลิต เพื่อสั่งจอง ก็ติดตามได้จากลิ้งค์ นะครับ เดี๋ยวจะหาว่า สนใจแต่ไม่รู้จะสั่งได้ที่ไหน
เดี๋ยว จะหาว่า เอามา ยั่วน้ำลายเล่น ซะงั้น ราคาแค่นี้ เศรษฐีบ้านเราถือว่า จิ๊บๆ  ขนาดรถหรู ยังสั่งกันมาเป็นว่าเล่น ทำไมจะสั่งเครื่องบินไม่ได้  จิงป่ะ

http://machinedesign.com/technologies/saker-1-will-it-be-worlds-fastest-personal-jet