ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหา สูตรกล้วยน้ำว้าดองน้ำผึ้ง  (อ่าน 204166 ครั้ง)

ออฟไลน์ อินทะเนียร์น้อย

• Administrator
  • Hero Member
  • มงกุฎ: 3
Re: ตามหา สูตรกล้วยน้ำว้าดองน้ำผึ้ง
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 10:52:14 AM »
วันนี้เพจวิวประจำวันสูงพอสมควร  แสดงว่าคงรู้ชมการตอบกระทู้ยอดฮิตเป็นแน่   อิอิ...อย่างที่บอกไปแล้วเมื่อวาน...มาตามสัญญาสำหรับ ท่าน สว ...โดยเฉพาะ....นั่นคือ ผล การ หมักกล้วยน้ำว้าครับ....ชมภาพแรก  เป็นพฤตกรรม กล้วยน้ำว้าแว่นๆ  ...เมื่อถึงอายุใกล้สามเดือน จะลงไปนอนก้น จมน้ำผี้งอย่างที่เห็นในภาพครับ  ไม่ต้องคนมันอีกแล้ว เปิดฝาโหล  ได้กลิ่นแอลกอฮอค่อนข้างแรง(ฉุน)..ทำให้ น้ำตา(น้ำลาย)ไหล  อิอิ...ภาพที่สอง เป็น ภาพของกล้วยน้ำว้าที่ หมดสภาพแล้ว  นอนรอการกำจัด(แต่ท่าน อาจารย์ ssuebsak  ท่าน นำไปปั่นเป็นน้ำผลไม้ปั่นรับประทานครับ  ไม่แน่ใจว่าท่าน ผสม งา ลงไปด้วย เป่า  อิอิ)..ภาพที่สาม เป็นภาพที่น้ำผึ้งหมักถูกกรองเรียบร้อยแล้ว พร้อมดื่มครับ...คราวนี้มาถึงการดื่มครับ พบว่า มีรส หวานอมเปรียว และมีกลิ่นแอลกอฮอพอสมควร นั่นแสดงว่า มีลักษณะคล้ายๆไวน์  อย่างแน่นอน   ถ้าท่านใดเลยลิ้มรส  ข้าวหมาก ที่เป็นขนมไทยโบราณ  มันคล้ายๆกันในเรื่องของ ชิ้นกล้วยที่หมดสภาพแล้ว  แต่รสหวานจากเนื้อกล้วไม่มี  ครับ น้องราคง อินหมดแล้ว  อิอิ...นี่คือผลการทดลองทำของ อินทะเนียร์น้อยครับ   ท่านใดมีผลที่แตกต่าง มาเล่าให้ฟังมั่งครับ  หรือ สรรพคุณ เป็นอย่างไร เช่น บูท แรง  เร็ว...(อะไร)..ก็เล่ามาให้ ท่าน สว  มีความหวังในปีใหม่นี้ ก็จะ แฮปปี้  สุดๆๆๆๆ   จร้าาา    เย้    จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2014, 10:57:20 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

ออฟไลน์ adulmr

• มงกุฎ: 1
Re: ตามหา สูตรกล้วยน้ำว้าดองน้ำผึ้ง
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 08:40:12 AM »
อิ อิ
งานนี้ท่านจ้าวสำนักฯ
เริ่มเปิดฟลอร์แล้วครับ
 ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #182 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 04:13:10 PM »
สวัสดีครับ ท่าน อดุลย์

เรียกว่าของดีมีคุณค่าทางสูขภาพของไทยเรา ถ้า ท่าน อดุลย์ไม่นำมาบอกต่อคง หายไปจริงๆครับ...นับว่า เป็นของขวัญอันยิ่งใหญ่จริงครับ ..ทำง่ายๆ  ทำได้เอง...ทำที่บ้าน  ใช้ที่บ้าน...ทำที่บ้านใช้ที่ โรงแรมก็ได้   อิอิ...ไม่ว่ากัน  ...ขอขอบคุณท่าน อดุลย์ อีกครัง..จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล ถ้าดื่มมากไปเกินกำหนดของพระธุดงค์ ท่านกำหนดมา คงเมากลิ้งเป็น แน่  อิอิ..ระบบตรงข้าม  เย๊ย

<a href="https://www.youtube.com/v/LaKBASc2NxQ" target="_blank" class="new_win">https://www.youtube.com/v/LaKBASc2NxQ</a>

« ตอบกลับ #183 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 06:30:29 AM »
ข่าวนี้ จะเป็นที่ยืนยันได้ดีที่สุดว่า. เรื่องพรรนี้ มันมีอายุยืนยาว เท่ากับชีวิตของคนจริงๆ..ถ้าเปรียบเป็นคอมฯ ก็คือว่า ...ระบบปฏิบัตการ(ซอฟเเวร์)นะ ต้องการทำงาน แต่ ฮาร์ดแวร์ ของ ระบบนั้น ยัง ไม่ชำรุด หรือ เข้าสนิมไปเเล้วหรือยัง  ..ถ้ายังก็ดีใจด้วย..แต่ถ้า..บูทไม่ขึ้น อันนี้ ต้อง มาพึ่ง กระทู้ยอดฮิตของ ท่าน อดุลย์นะครับ..ถือเป็นข่าวและข้อมูลจริง ส่งท้ายปี  ต้อนรับ AEC นครับ   อิอิ
..สุดท้าย ก็ขอแสดงความยินดีกับคุณปู่ด้วยครับ  สุดยอด  (แต่ก็อดเป็นห่วงในภารกิจของคุณปู่อยู่นะครับเพราะไฟต์บังคับมันเยอะอยู่นาอิอิ.... สู้ๆๆๆ   เย้)  จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D
ปล อ่านข่าวแล้วก็เห็นใจเจ้าบ่าว(ปู่)นะครับ  ยังออกตัวไว้เหมือนกัน...สังขารย่อมไมเที่ยงแท้..ยุบหนอพองหนอ ..แต่หัวใจพองตลอดไม่ยุบ(จะยุบก็ตอน มีไวรัส  อิอิอิๆๆๆๆๆ)

เมื่อวันที่ 28 ธ.ค. ผู้สื่อข่าว "เดลินิวส์ออนไลน์" รายงานว่า หลังมีกระแสข่าวงานมงคลสมรสระหว่าง "นายฉลอง ภักดีวิจิตร" หรือ "อาหลอง" วัย 83 ปี ผู้กำกับภาพยนตร์ชื่อดังและศิลปินแห่งชาติ ปี 2556 กับ "น.ส.พิมพ์สุภัค อินทรีย์" หรือ "เล็ก" อายุ 38 ปี ซึ่งจัดขึ้นที่อ.เมือง จ.ศรีสะเกษ และสร้างความฮือฮาให้กับวงการบันเทิงและสังคมออนไลน์เป็นอย่างมากนั้น ล่าสุด "อาหลอง" ให้สัมภาษณ์เปิดใจกับ "เดลินิวส์" ถึงเบื้องหลังความรักสายฟ้าแล่บหนนี้ว่า ตนรู้จักกับพี่สาวของคุณเล็กมาก่อน จนเมื่อวันที่ 13 ส.ค.ที่ผ่านมา ไปร่วมงานเลี้ยงวันเกิดพี่สาวของคุณเล็กที่โรงแรมแห่งหนึ่งย่านรัชดาภิเษก จึงได้พบกันครั้งแรก แล้วรู้สึกว่า "คนนี้ใช่เลย" จากนั้นติดต่อทางโทรศัพท์กันมาเรื่อย มีไปทานข้าว เดินห้างบ้าง เหมือนเป็นบุพเพสันนิวาส หรือชาติปางก่อนเราเคยรู้จักกัน เราสนิทกันมากเหลือเกิน จนเริ่มรู้นิสัย

"เมื่อผ่านไปหลายเดือน เขาก็มาบอกว่ารู้สึกรักกันจริงๆ จึงถามฝ่ายหญิงว่า 'รักตรงไหน' เขาบอกว่า 'ให้ความอบอุ่นกับเขา เราควรเป็นครอบครัวเดียวกันต่อไป' เรื่องนี้ต่างคนต่างรู้สึกเหมือนกัน จึงตกลงแต่งงานกัน สำหรับอายุเป็นเพียงตัวเลข เขาอายุ 37 ปี ย่าง 38 ปี ส่วนเรา 83 ปี จดทะเบียนสมรสที่จ.ศรีสะเกษ เมื่อเช้านี้ งานนี้ไม่ได้บอกใครนอกจากคนสนิท คือ เอก รังสิโรจน์, กรุง ศรีวิไล และ กมลวรรณ ศรีวิไล ลูกสาวของกรุง"อาหลองกล่าวเปิดใจ

เมื่อถามว่า ลูกๆ ว่าอย่างไรบ้าง อาหลอง กล่าวตอบว่า ลูกบอกอย่างเดียวว่า เพื่อความสุขของพ่อ ก็โอเค ทุกอย่างเรียบร้อยราบรื่น ถามว่าตนกลัวคนครหาหรือไม่ เราถึงไม่อยากบอกใคร คนต้องนินทา โบราณว่าไว้ 'คนรักเท่าผืนหนัง คนชังเท่าผืนเสือ' ขอเรียบๆ ง่ายๆ ส่วนสินสอดมีแหวนเพชร และเงิน ตามประเพณี ขออนุญาตไม่เอ่ย เพราะตนก็ไม่ได้ร่ำรวย แค่ให้เกียรติเจ้าสาว ส่วนเรื่องลูก แล้วแต่บุญของเด็กจะเกิดมา จากนี้ คุณเล็กจะมาอยู่ด้วยกันที่กรุงเทพฯ โดยจะให้เขาค่อยๆ ศึกษาเรื่องกระบวนการภาพยนตร์

« ตอบกลับ #184 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 09:41:58 AM »
โอ้วววววววซ์
สุดยอดครับ อาหลอง
ผมขอยกตำแหน่ง Man of the year 2014
อย่างไร้คู่เทียบเลยครับ

อาหลองอายุ 83 ขวบปี
ฝ่ายเจ้าสาว สลับตำแหน่งของตัวเลข เป็น 38 ฤดูฝน
งวดสิ้นปีนี้ เจ้ามือหวยเถื่อนจงระวังเลขโต๊ดนี้ไว้ให้ดี
นับได้ว่า เป็นสมการทางเคมีที่น่าทึ่งมากเลยครับ ท่านอินทะเนียร์น้อย
83 = 38
หรือจะเขียนเป็นสมการทางฟิสิกส์แบบเท่ ๆ ได้อีกแบบว่า
βӞ = Ӟβ

แบบนี้นะครับ
สมการในดวงใจ E=mc2
ยังต้องชิดซ้ายด้วยความเหนียมอาย

ผมเองโดยส่วนตัวแล้ว
เป็นคนที่ไม่ค่อยหวั่นไหวกับเรื่องอะไง่าย ๆ นัก
แต่เมื่อเจอข่าวนี้เข้า
ถึงกับมีอันกลิ้งโค่โล่ตกเก้าอี้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2014, 09:45:25 AM โดย adulmr »

« ตอบกลับ #185 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 11:36:47 AM »
แหม่ เรื่อง พรรนี้ เจอเมื่อไหร่..เป็นที่ ฮือฮา.ทุกครั้งไปครับ  ...เรื่องนี้ก็เช่นกันครับ ท่าน อดุลย์..เรียกว่า คนไทยเราไปค้นพบ สมการทางฟิสิกส์ อันลือลั่นที่ไม่มีใครในโลกนี้ ค้นพบมากก่อนจริงครับ...ขอคุณ ท่าน อดุลย์ ที่ขยายความที่เล้นลับให้ทราบ โดยทั่วกัน ถือเป็น ปรากฎการณ์ ทางธรรมชาติที่ยิ่งใหญ่ ส่งท้ายปี  เกิดขึ้นในประเทศไทย  โดยฝีมือคนไทย  ...สวดยอดๆๆๆๆๆๆ
  ว่ากันว่า ธรรมชาติสร้างอะไรขึ้นมา มันจะสมดุลย์กันเสมอ...มีขึ้นก็มีลง...มีเข้า ก็มีออก...มีออกก็มีเข้า...ดังนั้น จึงมี เข้าๆออกๆ  คู่กัน..อิอิ   มีปลื้มแล้วก็อาจมีไม่ปลื้ม...มาวันนี้ไปพบข่าว..ที่ พระเอกในเรื่อง  อาจจะพบกับคำว่า..ไม่ปลื้ม...มีปลื้มไปก่อนหน้านี้แล้ว..นี่ยังไม่ถึงคิว...บูทโปรเเกรมนะครับ คือ มี บูทและแฮงค์ อะ  อิอิ(ไม่กล้วมีน้ำผึ้งหมักกล้วยน้ำว้า..ว้าว..)....น่าเห็นใจทั้งสองฝ่ายครับ...อะไรที่มันผิดไปจากธรรมชาติที่ออกแบบไว้...ก็ต้องทำใจอะไรที่มันจะเกิดก็ให้มันเกิดครับ..เป็นที่ทราบกันทั่วไปว่า เพดานของมนุษย์ อยู่ที่ไหน (เกินร้อย ขาเริ่มสั่นแล้ว เร่งมากเครื่องน๊อค  อิอิ)....งานนี้ไม่ทราบว่า..ใตรเป็นผู้ประยุกต์ คำว่า...รู้เขารู้เรา...ฟาดกี่ครั้ง ก็ชนะ   อิอิ(ชนะกะผี ขาสั่นเป็นเจ้าเข้า  อิอิ)   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D
ปล  จาก นสพ เดลินิวส์

เมื่อวันที่ 29 ธ.ค. หลังจากที่ทำให้วงการบันเทิงฮือฮาส่งท้ายปี สำหรับกรณี "ฉลอง ภักดีวิจิตร" ผู้กำกับภาพยนตร์ชื่อดังและศิลปินแห่งชาติ วัย 83 ที่เข้าพิธีวิวาห์ฟ้าแล่บ กับสาว "เล็ก-พิมพ์สุภัค อินทรีย์" สาวเมืองศรีสะเกษ ที่มีอายุเพียง 38 ปี ซึ่งทำให้กลายเป็นประเด็นร้อนอยู่ในขณะนี้ ซึ่งต่อมา "กอล์ฟ-กัญจน์ ภักดีวิจิตร" ลูกชายหัวแก้วหัวแหวนของฉลอง ได้ออกมาโพสต์ข้อความใต้รูปภาพในไอจีส่วนตัวด้วยถ้อยคำ ยินดีกับพ่อที่เข้าพิธีวิวาห์ แต่แฝงด้วยคำเสียดสีเจ้าสาวคนนี้

ความคืบหน้า ฉลอง-ภักดีวิจิตร ได้เปิดเผยถึงความรู้สึกอีกครั้งหลังทราบเรื่องลูกชายโพสต์อินสตาแกรม ว่า รู้สึกกลุ้มใจ และรู้สึกไม่ดี เพราะเห็นว่าพูดไม่ถูก การให้ข่าวไปว่าลูกๆเห็นเรามีความสุข เขามีความสุขด้วย แต่กลายเป็นว่าไปโพสต์อย่างนั้น ตอนนี้ได้คุยกันแล้ว เมื่อถามลูกว่าทำไมถึงลงแบบนั้น เพราะเห็นว่าขัดแย้งกัน ลูกชายไม่ได้พูดอะไร แค่ตอบว่าครับ ความจริงเรื่องนี้เคยประชุมกันแล้วครั้งหนึ่ง และรับรู้ว่าพ่อจะจัดพิธีแต่งงาน เพื่อความสุขของพ่อ ก็ไม่ได้คัดค้านอะไร แต่

« ตอบกลับ #186 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 09:43:02 AM »
ท่านที่ หมัก กล้วยน้ำว้าอยู่ขณะนี้...ปีหน้าก็ได้ของขวัญเพื่อสูขภาพ ที่มีต่าให้กำตัวเอง  ..ขอให้ทุกท่าน สูขภาพแข็งแรง..อะไที่เคยเเข็งก็ให้เเข็งเหมือนเดิม(อาจเเข็งมากกว่าเก่า ถ้าได้ จิบ ไวน์ น้ำผึ้งหมักกล้วยน้ำว้านีันะจ๊ะ  อิอิ)...สุดยอด
ส่วนข่าว ของ ท่าน สว แต่ง เจ้าจสาวรุ่น หลาน ก็ว่ากันไป..อะไรที่ยืนนอกแถวของธรรมชาติ มันก็ย่อมมีผลข้างเคียงตามมาครับ(เตียง ..หักบ้าง..ว่างเป่าบ้าง..ก็ต้องทำใจ..เเละก็ไม่ต้องมาโพสอะไรในโซเชียลฯ,ให้ชาวบ้าน เค้า เจริญพร เหมือนบางคนนะจ๊ะ..เรื่องพรรนี้ หลายคนทำใจ(สงสาร)ลำบาก.)...ตามนั้น   จบข่าว :D :D :D :D :D
ปล น้ำผึ้งหมักกล้วยน้ำว้า..คงเส้นคงว่า แน่นอนกว่า....ดูเจ้าของกระทู้ละกัน  อิอิ

« ตอบกลับ #187 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 07:03:08 AM »
กระทู้นี้ ก็ยังแรง ข้ามพศ เช่นเคยครับ พี่น้อง ..กำลังทะยานสู่ ห้าหมื่น เพจวิว ครับ..สุดยอด   ...ปีนี้ ท่านใดมีข่าวอัพเดท มั่งครับ ..ส่วนของ อินทะเนียร์น้อย...ก็หลงไหลในรสชาติ ของ ไวน์ นี้ จริงๆขอบอก ครับ ท่าน อดุลย์(ต้อง มาคารวะ ท่าน เจ้าของกระทู้ ดีๆกันหน่อยครับ พี่น้อง  )....จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D :D
ปล ท่านที่ เริ่ม เข้า เขต ..สว  .แล้ว  ควร จัดเก็บข้อมูลนี้ เข้า ฮาร์ดดิส ไว้ในที่ปลอดภัยนะครับ  อิอิ.

« ตอบกลับ #188 เมื่อ: มกราคม 26, 2015, 08:43:29 AM »
คนที่ไปเรียนหลักสูตรการบริหาร หรือ MBA อะไรทั้งหลาย
เค้าชอบพูดกันถึงเรื่อง วินวิน
สูตรกล้วยน้ำว้าหมักน้ำผึ้งอันนี้
ก็คงเข้าข่ายนั้นครับ

คือ ฝ่ายชายก็ win
ตรงที่อวัยวะบางอย่างมันไม่ได้มีไว้แค่
ให้เป็นทางผ่านของของเสียจากกระเพาะปัสสาวะวิ่งไปสู่โลกภายนอกเท่านั้น
แต่ยังสามารถที่จะโก่งคอขันเป็นนกเขายามถูกแดดตอนสายๆ

win คนที่สองก็คือ ภรรยา
(เราจะละไว้ ไม่พูดถึงกิ๊ก ซึ่งจัดว่าเป็นบุคคลที่ไม่ถูกฎหมาย
และผู้ชายหลายคนก็พยายามจะทำผิดกฎหมายและกฎเมีย)
ที่ยัง เอ้อ ... ยังพอจะมีอะไรทำบนที่นอนนอกจากการอ่านหนังสือและการตบยุง

ผมแถมให้อีกหนึ่งวิน คือ เศรษฐกิจของประเทศไทย
ที่ว่าเงินตราจะได้ไม่รั่วไหลไปสู่ต่างประเทศ จากการอุดหนุนยาไวอะกร้า
เพราะคนไทยเราหันมาใช้ผลิตภัณฑ์โฮมเมด สดจากครัว
น้ำผึ้งหมักกล้วยน้ำว้า จงเจริญญญญญญ
win, win , win
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2015, 08:45:34 AM โดย adulmr »

« ตอบกลับ #189 เมื่อ: มกราคม 27, 2015, 08:02:46 AM »
แหม่ ...ของดีมีคุณค่าในบ้านเรา ถ้า ท่าน อดุลย์ ไม่นำมาแบ่งปัน ท่านพระยาอุดรฯคง ..หลับไม่ลงนะครับ   อิอิ..ว้าว แสนยานุภาพของมัน มหาศาลๆๆๆๆๆ....แค่น้ำผึ้งที่น้องผึ้งช่วยกันสร้างมานี่ ก็อย่าให้เซด....สุดยอดๆๆๆๆๆๆ
..เอ้า ท่านที่ยัง ลังเล มีไวอากร้า ปลอม ..เย๊ย..ขอจีน อินเดีย ..อยู่ในมือ ..ปล่อยมือได้เเลย้ววววว...อย่าให้ได้ข่าวว่า..ท่านสมาชิกสำนักฯนี้ ..โอเวอร์เอ๊กไซ เพราะ ..อัพ อากร้าเกินสองเม็ดนะครับ   อิอิ...เศร้าาาาาา  จบข่าว ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

<a href="https://www.youtube.com/v/XOQvaejj8U8" target="_blank" class="new_win">https://www.youtube.com/v/XOQvaejj8U8</a>

« ตอบกลับ #190 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 07:54:58 AM »
วันนี้ เป็นวัน หวย ออก หลายท่าน มีความเป็นปลื้ม ใน ตัวเลขที่มีอยู่ในมือ  อิอิ..ขอให้รวยๆๆๆๆ  ทุกท่านนะครับ พี่น้อง
..จะมาขออัพเดท เพจวิว ของกระทู้ ยอดฮิตและมีคุณค่าแห่งชีวิตของสำนักฯครับ  ...ปีที่แล้ว มีผู้เข้ามาเยี่ยมสำนักฯของเรา เกือบ ล้าน เพจวิวครับ  ...ว้าว  ขอขอบคุณทุกท่าน ที่มาให้กำลังใจเราครับ  ทางสำนักฯและ สมาชิกผู้ทรงเกียรติ์ทุกท่าน ก็จะ พยายาม หาสาระ และเนื้อหาที่เป็นประโยชน์ กับสังคมไทยให้มากที่สุดครับ และหากท่านใดมีสิ่งดีๆมีสาระกับสังคมไทย ทั้งทางด้านวิศวกรรม ทุกสาขา และ อื่นๆที่ไม่ขัดต่อ กฏหมายและความมั่นคงของประเทศ ก็ขอเชิญ ท่านทั้งหลายมาแบ่งปัน กันได้เลยนะครับ ได้ทั้งบุญได้ทั้งความอิ่มเอมใจไปตลอดจร้าาาา.... อน่าปล่อยให้ กลุ่มที่ไร้สาระ(ส่วนมากก็พวกรายการเเสดงทางทีวี คุณภาพต่ำ อะ) มาทำลายสังคมไทยที่อบอุ่นของเราเลยครับ   พี่น้อง  จบข่าว :D :D :D :D :D :D
ปล เอ..มันใช่ขวดน้ำผึ้งหมักกล้วยน้ำว้า สูตร พระยาอุดรฯ อย่างที่ท่าน อดุลย์ บอกมา เป่า  อิอิ

The Honorable Member for Tatton, George Osborne positioned his right index finger in a rather embarrassing position during a visit to Hecks Cider Farm in Somerset resulting in numerous inflation-related puns on social media
Picture: Steve Roberts/SWNS
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2015, 07:59:33 AM โดย อินทะเนียร์น้อย »

ออฟไลน์ ken

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2015, 09:24:45 PM »
อยากทราบว่าต้องเขย่าขวดก่อนทานป่าวคับ เพราะเมื่อกรองแล้วจะมีตะกอนอยู่ด้านล่าง

« ตอบกลับ #192 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 08:51:29 AM »
กระทู้ยอดฮิตของเรา กระเเสเเรงไม่ตก ยังเเรงข้ามปีเหมือนเดิม..ไม่เฉพาะความฮิตเท่านั้น...สูขภาพ ยังแข็ง  แรง อีกด้วย  สุดยอดๆๆๆๆๆ
..มาที่คำถามของท่านken..ขออกความเห็นก่อน ท่าน อดุลย์ ท่าน อาจารย์ ssuebsakนะครับ...ว่า ไม่ต้องเขย่าครับ..กระดกจอก ได้เลยครับ...นั่นคงเป็นฝุ่นละอองกล้วยน้ำว้าครับ  ...อินทะเนียร์น้อย  ก็ เคยฟาดมาแล้ว..อร่อยด้วย...เข้าใจว่าพลังมันอยู่ในน้ำผึ้งแล้วครับ....แต่ขอเเนะนำนิด อาจจะไม่เหมือน ท่าน อดุลย์เคยบอก..อย่านำไปเเช่ตู้เย็นที่เย็นจัดนะครับ มันจะกลายเป็นเเบบในภาพ  คือ เป็นไอติมไปเลย  อิอิ...(ภาพแปะ)..เอาไว้ในตู้กับข้าว น่าโอเค ครับ  เพราะ ธรรมชาติน้ำผึ้งมันก็อยู่ อากศปกติครับ   อิอิ    ขอให้กำลังใจครับ ..สูขภาพดีด้วยฝีมือเรา  สุดยอดๆๆๆๆๆ   จบข่าว :D :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ ken

• Newbie
  • *
  • มงกุฎ: 0
  • เว็บบอร์ด ไทยเอ็นจิเนียร์โซไซตี้ ยินดีต้อนรับ
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 05:31:36 PM »
ขอบคุณท่านอินทะเนียร์น้อยครับที่ตอบคำถาม ที่ถามว่าต้องเขย่าขวดหรือไม่เพราะคิดไปว่าตะกอนหรือที่ท่านอินทะเนียย์น้อยเรียกว่าฝุ่นละอองกล้วยน้ำว้านั่นอาจจะเป็นตัวยาที่เข้มข้น (เข้าใจไปเองครับ) อีกอย่างเมื่อเราทานจนถึงฝุ่นละอองกล้วยน้ำว้าแล้ว เราจะทานไปด้วยให้หมดขวดเลยได้ป่ะครับ และควรทานช่วงไหน เช้าหรือก่อนนอนดี

ออฟไลน์ ssuebsak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 10:10:59 PM »
ของผมไม่สนใจนะ  แต่ส่วนใหญ่ ก็ทานตอนใสๆก่อน พอค่อนขวด เลยเขย่าให้มันเข้ากัน จาได้หมดๆไป เพราะก็ไม่ค่อยต่างอะไรมาก 
(สองโหล ล่าสุด หมักตั้งแต่ 15 ต.ค. 2514 ยังไม่ได้แยกเลยครับ ไม่ค่อยได้มีเวลา อยู่บ้าน จัดการโหล ได้แต่เอามาเขย่าๆ หรือ พลิกกล้วยลง )

ส่วนจะ รับทานตอนไหน สุดแล้วแต่ ครับ  เพราะอาการมันจะไปเกิดตอนเช้าๆ (คงเข้าใจนะ)
สำหรับ ยามค่ำคืน อันนี้ก็สุดแล้วแต่ว่า มีเวลาเหลือพอรับประทาน ข้าวต้ม รอบดึก ป่าว หลังจากผ่านความเครียดในระหว่างวัน มา 

ผมดู พระอาทิตย์ขึ้นกันบ่อย ไม่ค่อยได้ ดื่มน้ำผึ้งพระจันทร์ นานแล้ว